Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bộ ảnh cưới đầu tiên và cũng là cuối cùng của em ... Xin các bác chút gạch đá về xây nhà :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Mr.Zer0, 28/6/14.

Lượt xem: 2,509

1. Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Thứ nhất, em là dân amateur mê chụp hình thôi .... Trước khi chụp album này, em chỉ chuyên chụp kiến, gián, hoa dại ... cùng lắm chỉ chụp ảnh "chục chưng" của em thôi (ý là con trai em á, chứ không phải gấu hay sư tử gì đâu :D) ...

Thứ hai, chụp bộ này em khá bị động ... Vì khi quyết định xách máy đi chụp, em nói với bạn em là trang điểm nhẹ như đi chơi thôi, đừng thuê váy vest gì hết ... Để em thử tay nghề có "ngon" không đã :D ... Ai dè ... Ra đến chỗ hẹn thì hết hồn :D ...

Thứ ba, em chụp bằng Nikon D80 cũ bét, lens 18-55, không flash, hắc sáng hay phụ phiếc gì hết ... Mấy cái ảnh vải voan bay bay nớ thì hoặc nhờ sức gió hoặc tay cầm tay chụp thôi :D

Thứ tư, thời gian chụp khá là "khùng", 11h trưa đến 3h chiều (đang chụp thì bị sếp điều động có công chuyện gấp :D) ... Trong khi dự tính của em là chụp từ 7h30, 8h sáng đến 11h....

Vào vấn đề chính ạ (em không upload ảnh lên được nên em dùng hình lấy từ FB vậy :D)

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

PS : mấy cái ảnh mặc đồ thường thì chụp lúc 4h chiều (không hiểu sao em cứ chọn giờ hoàng đạo để chụp không à :D) ... Bối cảnh là cái đường sắt ngay bên nhà em luôn ... Bạn em tới chơi nên lôi ra phang luôn (ý là chụp ảnh á, không phải xyz gì cả :D )

...
    Phạm Hữu Dư, solomoon2, minolta9xi3 người khác thích bài viết này.
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Đẹp quá, cái này càng chứng minh là Không phải cứ máy xịn mới chụp được đẹp :)
  3. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Hi, thanks bác lenm ....
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    nhanck12, Linh Means, Don.aquile1 người khác thích bài viết này.
  4. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Về màu sắc thì em không dám chém vì mỗi người mỗi ý thích. DUy chỉ có phần mặt và váy thì em nghĩ bác nên làm kĩ lại tí để không bị cháy sáng quá mà mất chi tiết. Váy thì không sao nhưng mặt thì không nên để vậy mà lên album bác ạ!
    Coi hình thì chắc bác chụp ở Đà Nẵng? Ngoài đó cảnh đẹp tha hồ, có gì đâu mà phải tuyên bố là bộ cuối cùng he :)
    Mr.Zer0 thích bài viết này
  5. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:(( ko có chuyên môn ko biết ném đá thế nào cho phải =D> nói chung là em thích ạ
  6. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

He,thank các bác ...Đúng là em ở Đà Nẵng, cảnh đẹp tha hồ chụp nhưng mỗi tội máy cùi quá ... Đi chụp bộ này về em sợ luôn, chụp giờ trưa mà ...
  7. Don.aquile

Don.aquile Thành viên cấp 2

Em thấy đẹp.
  8. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:"> bạn lên album chưa :-?
  9. quypham1993

quypham1993 Thành viên cấp 1

Màu sắc thì quá ư là đẹp, em thích màu tươi sáng như zầy (đối với em thì vậy)
    Nhưng em thấy có một số tấm da mod nữ vẫn hơi vàng
    Nói chung là máy cùi mà bác chụp như vầy thì quá đẹp rùi, em mong sao mà chụp được như bác đó T__T
  10. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

phuongthustudio2 : em in dạng Photobook bác ạ ... Mà in ra thấy thảm thương lắm .... Ở Đà Nẵng, chẳng có chỗ nào in ra hồn cả ... Hình em da mẫu hơi vàng, đến khi in ra mẫu em cứ như vừa làm vài thùng bia mới vào chụp vậy .... :( ... Nhận cuốn photobook mà thẫn thờ và thấy ngại với thằng bạn dễ sợ (vì em chụp và làm free cho bạn em thôi... coi như quà cưới á :) )

quypham1993 : Thanks bạn quá khen :) Mình lên da hơi vàng để canh với Lab á, khi in họ kéo về da màu cam là đẹp bạn à ... Để hồng phấn hay ít vàng hơn xíu thì đổ hình, da mod thành đỏ ửng luôn :)
  11. ngockhanh_bb

ngockhanh_bb Mới đăng kí

Đẹp bác ak
  12. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:"> không nằm ngoài dự kiến :D
  13. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Thanks các bạn :)
  14. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

15. maianhtu164

maianhtu164 Thành viên cấp 2

Bạn nên đầu tư thêm và làm vài bộ nữa, xem qua thấy tay nghề khá phết mà :) Có 1 vài ảnh mình thấy sắc ảnh không được trong lắm :)
  16. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

maianhtu164 : cái mơ ước lớn lao của mình là mua được một con D3000 thôi bạn ... Thực ra thì mình không có máy ảnh .... Khi nào thèm chụp quá mà không chịu nổi thì năn nỉ người khác mượn máy về chụp thôi ... Máy này là của bà chị trong công ty cũ, cái máy nó cũng bị "hành hạ" dữ lắm rồi, mỗi lần lấy nét thì lens kêu xoèn xoẹt á :D

Về nghề thì cũng may được thử việc tại 1 Bridal của Nhật trong vòng 15 ngày (sau đó vì nhiều lý do, mình xin nghỉ :( ) Bọn Nhật nó không sáng tạo lắm nhưng được cái rất chỉnh chu và chịu khó quan sát thì học được nhiều điều lắm :) Còn lại thì mình tự học thôi :)
    maianhtu164 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn