Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bộ ảnh cưới theo phong cách truyện tranh, từ ý tưởng tới thực tế

Chủ đề thuộc danh mục 'Thư viện cưới - Tổng hợp về ngành cưới' được đăng bởi maquan, 29/4/14.

Lượt xem: 18,775

1. uchiha kiler

uchiha kiler Thành viên cấp 2

tuyệt vời
    maquan thích bài viết này
  2. Sun

Sun Mới đăng kí

maquan chuẩn rồi BOXArt là chỗ em làm mà, em chịu trách nhiệm setup bối cảnh cưới cho boxart, cái đồng hồ bác chụp là em làm từ a đến z đấy, thiết kế rồi thi công luôn :'( con đồng hồ đấy em hít keo chó mệt nghỉ mới dán được lên cho bác chụp đấy :)))) cả cái tường sách cũng đi mua sách vụn về dán lên cho các bác thỏa sức thể hiện :'(
    ps: vì thế xin phép cho xin cái hình đồng hồ của pác chụp up lên facebook nhé :'(
  3. vanmailaemtran

vanmailaemtran Thành viên cấp 1

bác cho em 1 bài tút làm ảnh hiệu ứng truyện tranh được hem.
    thank bác nhiều.
  4. maquan

maquan Mới đăng kí

Sun em thấy boxart có mấy góc khá đẹp, hoá ra là do bác thực hiện :like: ;) Sắp tới có thêm góc nào mới nữa ko bác? Thêm một số thiết bị để hỗ trợ nữa, chẳng hạn như móc để treo người lên để thực hiện những cảnh bay bay ấy :3
  5. maquan

maquan Mới đăng kí

vanmailaemtran bác có thể tham khảo tut ở đây nhé: planetphotoshop.com/stylized-comic-book-effect-tut.html
    vanmailaemtran thích bài viết này
  6. Sun

Sun Mới đăng kí

maquan tụi em đang tiến hành sửa lại cái tường gạch chụp áo dài, boxart 1 tuần sẽ thay đổi 1,2 cảnh mà bác :D luôn luôn đổi mới ;)
    các thiết bị để treo thì khó bác ạ, vì ko cơ động được, nhưng thang bên em thì cũng cung cấp rất nhiều để cho các nhiếp ảnh có thể chụp bay được mà, bác hỏi mấy cái thang thấp thấp ấy, mấy cái đó chuyên để hỗ trợ chụp bay đó :D

FMP, nguyenlamlllmaquan thích bài viết này.
  7. maquan

maquan Mới đăng kí

Dùng thang cũng được cơ mà chẳng hạn em muốn "bay"...lộn đầu xuống đất thì hơi khó :3 hehee
  8. Sun

Sun Mới đăng kí

:)) ý tưởng của bác chơi khó tụi em quá :)))))))
    SP chút: bác thích góc nào nhất trong chỗ em, góc nào thấy xấu nhất, muốn thay đổi thêm cảnh như thế nào :D
    ps: nếu tiện có thể cho em xin link ảnh chụp tại boxart được không bác :3
  9. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Kết rồi :))
  10. maquan

maquan Mới đăng kí

Sun chụp tại boxart cho bộ này thì chủ yếu em dùng cho concept truyện tranh thôi, còn một số ảnh chụp với áo cưới thì để cô dâu chú rể chiếu slide trong đám cưới chứ không đưa vào album
    Hồi trước em chụp bộ Cặp đôi Arsenal cũng nhiều ảnh trong box art, bác xem ở link ở cuối bài viết em có update thêm rùi đó
    Em thấy boxart rất chịu khó thay đổi cảnh để tránh nhàm, tuy nhiên một số góc cũ như trong cái chỗ giá sách giờ nó hoang tàn như nhà hoang ấy nên ko thấy đẹp lắm, mà toàn...sách giáo khoa ;)))
    Nếu được em nghĩ bác nên làm thêm riêng 1 góc indoor nhỏ để chụp với phông nền xanh hoặc vải trắng, có thiết bị treo móc để hỗ trợ cho việc cắt ghép hình và dùng flash cho dễ, đỡ phải vào studio hehe, vì boxart chủ yếu là chụp trong nhà có mái che chứ ko có cảnh ngoài trời mấy
  11. nhungntn

nhungntn Thành viên cấp 1

12. linhlan

linhlan Thành viên cấp 1

Quá đẹp ^^ Niềm mơ ước của nhiều bạn trẻ.
  13. Ẩn Danh

Ẩn Danh Mới đăng kí

quá đẹp
  14. AnRiii

AnRiii Mới đăng kí

đẹp quá :D
  15. meo6b

meo6b Thành viên cấp 2

16. hoacuoi37

hoacuoi37 Mới đăng kí

17. tutete

tutete Thành viên cấp 1

sáng tạo ghê
  18. Mr.H

Mr.H Mới đăng kí

Rất thích ý tưởng + phong cách chụp của bác này nên iem đã phải reg acc để cmt cho bác ;))
  19. danhdersar

danhdersar Thành viên cấp 1

20. goichotoi

goichotoi Mới đăng kí

Đẹp + Độc và rất lạ, chúc 2 bạn luôn hạnh phúc trong cuộc sống.

Ủng hộ diễn đàn