Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bộ ảnh gốc ko hề dao kéo mong mọi người góp ý

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Đại Dương Paparazzi, 30/6/13.

Lượt xem: 5,861

1. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Bác chụp máy j xịn thế =)))
    Đại Dương Paparazzi thích bài viết này
  2. Đại Dương Paparazzi

Đại Dương Paparazzi Thành viên cấp 1

gửi bác hth02x1 thứ nhất em ko nói em pro pts
    thứ 2 em cũng hog nói em ko bao giờ pts
    thứ 3 location, ánh sáng, thời tiết đẹp... mình cũng biết điều đó. rất cần cho một tấm hình đẹp tự nhiên. và bộ ảnh này mình đã có được các yếu tố đó...
    thứ 4 cảm ơn bạn vì những nhận xét khắc khe, em se coi đây là động lực :D, vì cũng mới tập tành thui... rất vui được giao lưu với một người giỏi như bác...;))
    pcstar thích bài viết này
  3. jerry69

jerry69 Thành viên cấp 2

Tấm đầu mình thấy hơi mờ
    càng sau càng thấy như mơ còn gì!
    Nếu đúng ảnh gốc như ri?
    thìbanj chụp đẹp quá đi bạn à!
    =))
  4. pcstar

pcstar Thành viên cấp 2

mà bên chỗ đó có tính phí chụp ko bác
  5. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Đại Dương Paparazzi đọc cmt là biết đá đểu mình đây :)) có vẻ hiểu nhầm những gì mình nói, mình bảo bác biết ps là do bác trả lời trên page I love ps là bác ko biết nên để ảnh nguyên :D còn cái câu mình bảo "bình thường" ko phải là bảo bộ ảnh bác ko đẹp, mà là nhiều ng ko tin đây là ảnh gốc nên mình bảo là ảnh gốc không có gì là ko tin, nếu chụp nikon, với thời tiết này để lên +1 ev, whitebalance để shadow thì sẽ ra màu và độ sáng thế này. Ảnh của bác chụp ở trong nhà nên ko sợ bị chênh sáng lớn, còn để ý thì ánh sáng nhiều bức chưa cân bằng, đúng kiểu ảnh gốc, ví dụ ngay như bức 1 là lấy sai sáng. Còn câu nhận xét về khả năng hậu kỳ thì ... là thật :D còn bảo mình giỏi thì ko dám nhận đâu.
    http://forum.vietdesigner.net/threads/anh-goc-100.11822/
    Đây cũng là một bộ mình chụp ko hề ps, ảnh này do để white balance auto và chụp ngoài công viên trời nắng nên màu nó ko được mềm như bộ của bác.
  6. Đại Dương Paparazzi

Đại Dương Paparazzi Thành viên cấp 1

Đá để gì đâu... giao lưu là 9... vui là 10 mờ, hà hà... ghé face thấy bác shop đẹp quá chừng... pts em ko có diều kiện học nên toàn là tự mò nên mò, mà mò hoài mà ko đẹp được.... lăm luốt lắm... híc híc...
    hth02x1 thích bài viết này
  7. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Đại Dương Paparazzi mình làm hậu kỳ cũng bình thường thôi, nhiều ng làm đẹp hơn nhiều :D mình cũng tự học, ko có ai dạy cả
  8. KellBin

KellBin Thành viên cấp 2

F1.8 thì sáng vậy là bt có gì đâu mà ngạc nhiên nhờ. Nói chung đẹp đấy bác
  9. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

NÓI CHUNG LÀ MOD ĐẸP=> DẪN ĐẾN ẢNH ĐẸP .
    Chứ cho bác chụp thị nở thì dù có ánh sáng hay thiên thời địa lợi có đẹp cũng vậy à :v
  10. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Nhiều bác nói buồn cười, chụp outdoor ban ngày, trời nắng chang chang, F1.8 chả có cái tác dụng gì khác ở đây ngoài việc xóa phông cả :v :v Một bộ ảnh đẹp hay không phụ thuộc vào hàng trăm yếu tố, trong đó đôi khi là cả may mắn nữa, theo mình thì bác thớt có một bộ ảnh cũng được gọi là khá thành công rồi, loại bỏ hết mấy tấm out nét ra nữa là ok luôn :like:
    Đại Dương PaparazziKellBin thích bài viết này.
  11. KellBin

KellBin Thành viên cấp 2

Đại Dương PaparazziILovePhotoshop thích bài viết này.
  12. Nâu Max

Nâu Max Mới đăng kí

đúng là nhìn hơi out. nhưng mà đẹp lắm !
  13. khanh385

khanh385 Thành viên cấp 1

Bộ ảnh đẹp ghê bác ah, màu ảnh tươi ghê lại trong lành nữa :D, súng ống thế nào vậy bác ?
  14. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

thớt ơi, thớt share cho mình ảnh gốc của pic #4 được không?
  15. ngohuyhoang

ngohuyhoang Thành viên cấp 2

Đại Dương Paparazzi
    Bác có ảnh to không, cho em xin về tập blend với, hay có up flickr không em tự lên tải cũng đc ợ :D
  16. DINH laminate

DINH laminate Thành viên cấp 2

nói thật đến e dân gà công nghiệp nhìn cũng biết :)) bác xạo ke quá :)) làm gì có cái máy nào chụp 1 phát tự blens màu vs làm trong đc =)) nhưng đẹp lắm

Ủng hộ diễn đàn