Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bộ ảnh phơi sáng biển Bình Ba !!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi PhùngMinhTuấn, 16/7/14.

Lượt xem: 3,795

1. PhùngMinhTuấn Thành viên cấp 1

Thấy diễn đàn đã nhiều bộ ảnh chụp mẫu đẹp mà ít ảnh thể loại phong cảnh, nay mình mạn phép chia sẻ với các bạn trong diễn đàn, bộ ảnh mình chụp tại chuyến đi đảo Bình Ba vừa qua.

BỘ ẢNH PHƠI SÁNG BIỂN

Tấm này mình tâm đắc nhất !!!

THỬ NGHỊCH VỚI KỸ THUẬT HDR

CẢM ƠN CÁC BẠN ĐÃ XEM !!!

...
    Moon Phan, Phạm Hữu Dư, nhatbui1 người khác thích bài viết này.
  2. dookie

dookie Thành viên cấp 2

Bác cho e một số thông số chụp đc ko
    PhùngMinhTuấn thích bài viết này
  3. PhùngMinhTuấn

PhùngMinhTuấn Thành viên cấp 1

Hầu hết ảnh trên mình phơi 30s, f.10, tầm 4-5h chiều !!! Thanks bạn đã quan tâm !!!
  4. thienbucon

thienbucon Thành viên cấp 1

Mấy tấm đầu bố cục chưa đc tốt (bạn nên dùng lens wide để chụp thể loại này thì mới ra tốt đc). Màu sắc và độ nét cũng chưa đạt, không biết bạn đang dùng lens gì?

Tấm bác ưng ý nhất và những tấm HDR thì ổn
  5. PhùngMinhTuấn

Thanks bác đã comment !!! Hheheh !!! Mình dùng 18-55mm wide hết cỡ rồi đó !!!

Đúng chính xác là mình cũng thấy bố cục ko tốt, lần đầu chụp, và có vài đk ko đc như ý !!! Hy vọng sẽ có những bộ sau tốt hơn giao lưu với các bạn !!!
    thienbucon thích bài viết này
  6. Hoàng Long Nikon

Hoàng Long Nikon Thành viên cấp 2

Chào bác mình rất tò mò cách bác chụp tấm trăng cuối, bác có dùng pts ghép 2 ảnh với 2 exposure khác nhau lại ko? Bác chụp dc cả màu mây và màu vàng của trăng đẹp quá, bác share tí kinh nghiệm dc ko ạ ;) :-bd
  7. PhùngMinhTuấn

Mình dùng kỹ thuật HDR đó bạn, chụp 3 tấm, +-1EV rồi dùng photomatix ghép lại với nhau thôi, ko gì khó đâu !!!

Ủng hộ diễn đàn