Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bộ ảnh thực hiện chỉ bằng một chiếc điện thoại 5.0mp

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Balotiti, 8/3/13.

Lượt xem: 12,186

1. vkhoalk

vkhoalk Thành viên cấp 2

tấm hình cô gái mà chụp bằng đt nếu ko qua pts thì mình chịu mất gì cũng mất.. DOF vãi kinh
    Balotiti thích bài viết này
  2. ngohuyhoang

ngohuyhoang Thành viên cấp 2

Cam 603 gọi là cho có, chứ cùi bỏ xừ, auto focus còn chẳng có. cùng chấm nhưng mấy máy Sony chắc xịn hơn, như kiểu C901 thần thánh ý, S2 của e 8 chấm còn chẳng ăn đc mấy ảnh kia. Mà công nhận có ảnh cô gái là ảo thật 8->
    BalotitiHeo Bông thích bài viết này.
  3. hung159hd

hung159hd Mới đăng kí

Hình 5 chất lắm bác! :like:
  4. Shin Senter

Shin Senter Thành viên cấp 1

iPhone có đủ phần mềm touch ảnh và add thêm bokeh. nhìn mấy tấm trên phóng to ra thấy noise, cũng giống chụp bằng iPhone 4 lắm :)
  5. Shin Senter

Ảnh chụp bằng iPhone 4, xử lý DOF và thêm bokeh bằng BigLens trong 2 nốt nhạc :D

Xem ảnh gốc:

Download BigLens:
    Balotitiseiryu7429 thích bài viết này.
  6. Conmeoden

Conmeoden Thành viên cấp 3

Hic, tấm cuối bác hù ng quá đáng nha, em mém phải đi thay quần đây nè :((
  7. ngohuyhoang

ngohuyhoang Thành viên cấp 2

Đang nói Sony mà bác, Sony chắc chạy Android, chả có mấy ứng dụng hay đâu, chủ yếu chỉnh màu mè chút thôi. trước em sài 3GS, chuyển sang S2 nhìn phần mềm chán hẳn
  8. beg_2009

beg_2009 Mới đăng kí

hình 1 và 2 của bác đẹp quá!!! Nhân tiện cho e hỏi kính hiển vi của bác loại gì zậy, độ phóng bao nhiêu?
  9. seiryu7429

seiryu7429 Thành viên cấp 1

android có snapseed và picsart thấy dùng ngon mà bác, cả đám trẻ nhà em đều dùng 2 pm này và thấy khá thỏa mãn nhu cầu sử dụng rồi. mấy cái instagram, pixlr-o-matic... thì em không ưng bằng 2 cái trên
  10. Shin Senter

Android thì mình có dùng qua một số phần mềm edit ảnh, nhưng mà cơ bản do phần cứng không đáp ứng tốt, với nhiều máy android màn hình nhìn màu mè không đẹp, chỉnh xong chuyển qua PC khác xa. Hình ảnh thì mình ưng làm trên idevices hơn :)
  11. Balotiti

Balotiti Thành viên cấp 1

:D em dùng đt cùi "ănroi" thui bác ạ! giá em nó có 2củ thoaiiii^^
  12. Balotiti

:) hehe chỉnh cái này nhanh mà bác :D
  13. Balotiti

apps em ưng nhất đó là After Focus bác ạ :x nuột luônnnnn <3
  14. Balotiti

chống chỉ định những bác đang ôm vợ ngủ =)]]]]]] :D
  15. Balotiti

dov là gì hả bác :D e không pít ps đâuuuuu T.T
  16. Balotiti

chuẩn mennnn bác ợ, em nó là 9700 ^^ máu bb nó ngấm vào người thì đi đâu nhìn gì cũng chỉ có bb thui hehe :D
  17. Balotiti

bb em dùng kha khá nhiều rùi , kết nhất camera của nó-e nói 3.2mp trở lên (9630 or 8900 thì nét thôi rồi), còn chụp phòng tối mà bật flash thì cũng sáng như soi đèn chùm :x bên cạnh đó quay video thì e ưng con 9100 hồi trc e quay chất lượng ghi âm của nó quá tuyệt luôn.
  18. Balotiti

thanks bác nhé :D
  19. Balotiti

mấy đứa bạn e dùng máy khác cũng 5mp nhưng mà e thích máy e ở cái autofocus or manual focus thui. :x
  20. Balotiti

em cũng không hiểu các thuật ngữ bên ps nhưng đoán hìnhnhư nó là cái hiệu ứng phần hậu cảnh thành các nốt sáng tròn or vuông or vvv:D e không có điều kiện dùng máy ảnh thui, chứ với 1cái 16chấm thì quá ngon đấy, bác setup các chế độ chụp tùy từng trường hợp xem (macro, ngoại cảnh, chân dung....)

Ủng hộ diễn đàn