Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bộ nhận diện cá nhân sơ sài của mình

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi willy.tran, 28/6/13.

Lượt xem: 4,326

1. willy.tran Thành viên cấp 1

Mình mới bắt đầu triển khai dự án này được chừng 1 tháng, vì cuối năm tốt nghiệp nên còn khá nhiều bộn bề.
    Tạm thời mình up logo và mẫu business card, anh em ném đá tưng bừng cho vui vẻ nhé :3
    P/S: Lười mockup :-<

...
  2. Hưng Trịnh

Hưng Trịnh Thành viên cấp 2

typo bác good đó! logo mình thấy còn hơi yếu , chưa ấn tượng lắm :), chữ Q hơi khó đọc, cái mảng màu cam ý bác là đầu bút chì hay sao?
    An Thị Gì Gì Đấy, willy.tranGooner Designer thích bài viết này.
  3. willy.tran

willy.tran Thành viên cấp 1

Em thiên về thiết kế đơn giản nên có thể logo ko gây ấn tượng cao với tất cả mọi người. Mảng màu cam theo chủ ý của em chỉ đơn giản là tạo điểm nhấn thôi, chứ nếu nhìn ra là đầu bút chì thì hơi khó hình dung.
    Hưng Trịnh thích bài viết này
  4. Hưng Trịnh

Hưng Trịnh Thành viên cấp 2

uk, tại a nghĩ điễm nhấn nên có ý trong đó, e nhấn vậy vô tình đọc ra chữ OL mất, hi , nói chung là vậy cũng khá rồi :)
    willy.tran thích bài viết này
  5. willy.tran

Chắc e phải vẽ thêm vài ý tưởng nữa :D
    Hưng Trịnh thích bài viết này
  6. Tiểu Hổ

Tiểu Hổ Thành viên cấp 2

Thì ra chư o kia là chữ q. Bác xem lại xem sao chữ đâu tiên nhìn e nghĩ ai cũng đọc là OL chứ ko phải QL
  7. willy.tran

Em mới làm thêm một mẫu nữa, sẽ sớm upload để tham khảo ý kiến của các bậc tiền bối :D
  8. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Có lẽ tại mình đã thấy kiểu bo góc text như thế này quá nhiều (bản thân mình cũng đã dùng tới chục lần) nên thấy nó không mấy ấn tượng nữa :))))
    Đợi mẫu thứ 2 của bạn :)
  9. willy.tran

Logo mới của em, ý tưởng vẫn là chữ Q & chữ L tạo thành hình bóng đèn và cái bút. Các bác thấy sao, cảm giác thiếu cân bằng ko ạ :(
  10. minhthienhoang

minhthienhoang Thành viên cấp 1

mình nghĩ cái đầu ổn hơn. :)
  11. willy.tran

Có lẽ e sẽ vẽ thêm =)). Ý tưởng còn nhiều :3
  12. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Ý tưởng nhiều là tốt! Có ~ lúc ngồi cả buổi ko phọt dc ra cái ý tưởng mà làm =.=
    willy.tranGooner Designer thích bài viết này.
  13. willy.tran

Em làm xong mẫu hôm qua nổi hứng phát triển thêm ý tưởng, thành ra 1 set này :)
    Thêm con ruồi bâu vào chữ quờ :D
    Các bác đánh giá xem thế nào, em định bo góc cho mềm logo nhưng làm tạm up lên trước rồi mai hoàn thiện sau.
    [Editted] Định bo tròn nhưng lúc làm thì thấy ko hợp lý nên từ bỏ ý định. Các bác cho em ý kiến nhé :)
    Ron thích bài viết này
  14. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

hình như idea càng ngày càng xuống thì phải :D, mẫu đầu vẫn là oke nhất
  15. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

Mẫu đầu tiên mình thấy đẹp nhất rồi.
    Mẫu đầu tiên thì mình thấy chữ Q chưa hoản chỉnh hoặc mình ko nhận ra được chữ Q, phải nói thẳng ra là đập vào mắt chữ OL :">
    còn dòng diễn giải thì mình nghĩ nên để bên dưới cho bố cục nó cân bằng :">
    Mấy mẫu sau càng ngày càng thảm :)))

Ủng hộ diễn đàn