Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bộ nhận diện thương hiệu đầu tiên mình làm. Mong nhận được góp ý ^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Jaekidb, 27/4/15.

Lượt xem: 6,417

1. Jaekidb

Jaekidb Thành viên cấp 1

Inofear: mình cho vào cho lãng mạn hì hì. mình cũng có phiên bản ko có hoa hồng ^^
  2. thandanit

thandanit Thành viên cấp 2

Bộ đầu tiên vậy là quá ổn. Thớt cố gắng lên \:D/
    Jaekidb thích bài viết này
  3. Jaekidb

Jaekidb Thành viên cấp 1

thandanit: hì, cảm ơn bạn đã cổ vũ mềnh :D~^o^~
  4. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

đẹp lắm bạn ơi, chúc bạn thành công trong lĩnh vực này.
  5. kenny_hung79

kenny_hung79 Banned

Theo như ý kiến của riếng cá nhân mình thì có một vài ý sau nếu bạn khắc phục được thì điểm bảo vệ của bạn sẽ cao hơn đấy. Chẳng hạn như:
    1- Về Name card: thì bạn nên chỉnh sửa lại sao cho nó thể hiện rõ nét hơn về ( lĩnh vực hoạt động, ngành nghề...) & phong bì thư lớn & nhỏ cũng thế.
    2- Mặt trước và mặt sau của tờ gấp ở đây bạn chưa sử lý khéo về cách chọn font chữ + background nền đâu nhé! hè hè Nếu như mình là người chấm điểm thì bạn có lẽ được số điểm khoảng 80-86 thôi :D
  6. Jaekidb

Jaekidb Thành viên cấp 1

Kanzz.Elf: hì cảm ơn bạn nhìu nhưng mình cũng băn khoăn ko bít có xin đc vc ko đây bạn ui vì mình cũng chỉ có chứng chỉ thui mà nhà tuyển dụng thì ko yêu cầu bằng cấp thì lại đòi hỏi tay nghề & kinh nghiệm. :-s
  7. Jaekidb

Jaekidb Thành viên cấp 1

kenny_hung79 : mình rất mong nhận đc những góp ý như vậy để mình mở mang và rút kinh nghiệm ^^. mà 80đ thì chắc đc loại khá ùi nhỉ, hihi=D>
  8. amyour19xx

amyour19xx Thành viên cấp 2

màu rất đẹp :D kể ra cái chú I cuối e nghĩ cái ngọn lửa dày hơn chút thì hay
    p/s: đang nói cái logo thôi nhé :D còn lại thì e chưa rõ lắm cái bộ thương hiệu của bác sao mà nó lắm loại vậy, có thể là hãng lớn chăng :))
  9. Jaekidb

Jaekidb Thành viên cấp 1

amyour19xx: bộ NDTH của mềnh chỉ có thế nè thui^^

Bao gồm:
    Sản phẩm nhận diện văn phòng: card, CD, phong bì, letter head, folder, bút, thẻ
    SP ND thương mại: cốc, hộp đựng bánh, túi xách, đồng phục
    Nhìu j đâu nhể, đều là những cái cơ bản phải có thui, của mình thì thêm hộp đựng bánh, cốc thui vì là tiệm bánh ngọt;), hehee, chưa làm thật nên cứ làm cho nhìu thui chứ cũng k bít có lớn không mà chắc lớn thì mới làm bộ NDTH chứ bác nhể? :))
  10. amyour19xx

ô thế đống ảnh trên kia của bác là gì vậy? banner poster...
  11. Jaekidb

Jaekidb Thành viên cấp 1

amyour19xx: ố ồ quên mất, thêm poster thui còn lại là bản phối cảnh và thêm vật dụng in logo thui bác cho nó sinh động ý mà ^^
  12. amyour19xx

=)) ồ ra vậy
  13. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

mấy bạn kia khen đẹp nhưng với con mắt chủ quan của mình thì nó cũng chỉ dễ thương, mà cái dễ thương này cũng làm chưa tới (màu nên dùng pastel, còn hình anh thì đang cứng)...chứ còn đẹp thì ko, thậm chí ko thể hiện tính cao cấp cần có của thương hiệu.
    Mình chỉ quan tâm thiết kế, còn các loại mock up thì mình ko để ý
    lonelybellJaekidb thích bài viết này.
  14. ADs_Nguyen

ADs_Nguyen Mới đăng kí

quy mô ghê
  15. Jaekidb

Jaekidb Thành viên cấp 1

Soullegend: Cảm ơn bạn đã góp ý ^^. Mình cũng tham khảo nhìu bộ nhận diện thương hiệu bánh ngọt màu pastel nhưng mình chọn màu này một phần cũng ảnh hưởng của logo và còn thêm nhìu ý nghĩa khác nữa. Bộ đầu tiên mình làm nên chưa có kinh nghiệm j cả. Tiệm bánh thì cũng ko phải loại cao cấp đâu bạn nên mình mún thứ j dễ thương, gần gũi và dễ nhớ chứ ko đặt nặng tính chuyên nghiệp như bộ NDTH của công ty.

ADs_Nguyen: bài tốt nghiệp mà bạn cũng là sp đầu tiên nên mình muốn làm tốt trong phạm vi khả năng của mình thui
    ADs_Nguyen thích bài viết này
  16. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Cute dễ thương ^^
  17. Ngọc Anh Nguyễn

Ngọc Anh Nguyễn Thành viên cấp 2

Bộ nhận diện thượng hiệu của bạn còn nhàm chán lắm chưa được ấn tượng và nổi bật, chưa có sự phá cách và ấn tượng mạnh, bạn lưu ý logo không thể lúc mình thích là bỏ đường cong cong, tròn tròn vào còn lúc không thích là lấy ra không bỏ, logo phải đồng bộ bạn nhé nếu lồng vào đường tròn thì xuyên suốt thương hiệu phải có còn không có thì xuyên suốt thương hiệu sẻ không có. Góp ý nhỏ cùng bạn, Chúc bạn sẻ thành công hơn.
  18. Jaekidb

Jaekidb Thành viên cấp 1

Gurl : cảm ơn bạn :)

Ngọc Anh Nguyễn: cảm ơn bạn đã góp ý cho mình. Up lên đc các bạn góp ý mình mới thấy còn nhìu thiếu sót lắm :">.
  19. Huỳnh Tùng Lâm

Huỳnh Tùng Lâm Thành viên cấp 1

20. cuongpro

cuongpro Thành viên cấp 1

Bạn ấy nói mới làm bộ đầu tiên, mà các bác lại nhận xét như thể một người làm chuyên nghiệp, tôi thấy để thiết kế chuyên nghiệp như các bạn nói thì cần thời gian + kinh nghiệm + thậm chí là cả 1 ekip. Tôi thấy bạn có ý tưởng rõ ràng, nếu có thời gian thì bạn còn làm đc tốt hơn. Thân !

Ủng hộ diễn đàn