Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bộ nhận diện thương hiệu đầu tiên mình làm. Mong nhận được góp ý ^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Jaekidb, 27/4/15.

Lượt xem: 6,436

1. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Khi đc nhận xét trên công việc của chính bạn, bạn hãy hùng biện theo suy nghĩ của bạn. Đừng trông chờ vào sự tương đồng đâu đó ở 1 sản phẩm nào khác. Bạn phải đặt ra câu hỏi trong đầu mình là "Tại sao mình học theo 1 style có sẵn, rất đẹp, nhưng lại thể hiện chưa tốt"

Tớ thực sự ko đồng ý với việc bạn lấy các bộ branding khác ra để biện hộ cho mình. Bốc đại 1 bộ trong các ví dụ của bạn: Bộ GreenHotel.

Bạn có thấy họ thể hiện logo dù là trên cra-vat, trên bìa đĩa, trên namecard, ... dù là bản thường hay âm bản. Họ có bao giờ sót 1 cái tên công ty nào hoặc thể hiện logo trên hình tròn, hình cloud, để trống lung tung như các thiết kế của bạn ko?

1 ví dụ đơn giản, tớ ko đánh giá thấp nỗ lực của bạn và cũng hiểu cho sự biện minh của bạn vì đây cũng là 1 sai lầm tớ đã từng mắc phải.

Chúc bạn thành công
    Jaekidbcuongpro thích bài viết này.
  2. Nguyễn Hiền 4449966

Nguyễn Hiền 4449966 Thành viên cấp 2

Quá đẹp!
    Jaekidb thích bài viết này
  3. Jaekidb

Jaekidb Thành viên cấp 1

cuongpro: ko sao đâu bạn, đúng là với nh ng mới làm thì nghe những lời góp ý một cách chuyên nghiệp như vậy cũng thấy buồn xíu nhưng mà mình nghĩ thế cũng rất tốt miễn là nh lời góp ý đó chân thành, thẳng thắn và đúng mực nữa :)

HanTal U: cảm ơn bạn vì những lời góp ý chân thành, ngẫm cũng rất đúng ^^ mình sẽ rút kinh nghiệm trong lần sau.

Nguyễn Hiền 4449966: :">. cảm ơn bạn ^^^

Ủng hộ diễn đàn