Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bộ nhận diện thương hiệu Rich Farm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi saokim, 25/2/13.

Lượt xem: 4,406

1. saokim Thành viên cấp 1

Bộ nhận diện thương hiệu công ty phân bón Rich Fram do công ty tư vấn và sáng tạo thương hiệu Sao Kim thiêt kế :

...
    Lee Min Subanbaonylong thích bài viết này.
  2. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

Nhìn cái mẫu này mình thấy giống giống bộ nhận diện thương hiệu trà mà mấy tháng trước có bạn đăng lên:-B
  3. saokim

saokim Thành viên cấp 1

Nó chỉ giống một chút thôi làm sao giống toàn bộ được
  4. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

Ưh, mình ko nói là giống toàn bộ, mà chỉ trông hơi nhang nhác thôi, nếu nhận diện thế này thì mình dễ nhầm lẫn với thương hiệu trà thôi.
  5. Nguyên Quý

Nguyên Quý Thành viên cấp 1

Mình thấy font chữ của RICH FAMR bị thay đổi qua các sản phẩm: xe, namecard, túi sách ...
    Mình nghĩ nên dùng 1 font của logo.
    Chỉ thế thôi, còn lại chưa thấy gì đặc sắc cả.
    Con mắt mình nó thế :">
  6. Ngô Chương

Ngô Chương Thành viên cấp 1

bạn cho mình xin cái stock bến xe được ko,m cũng đang làm bộ nhận dạng nh hình bxe ko đẹp
  7. thien_1990

thien_1990 Mới đăng kí

Logo đạo 100%, từ đường nét đến màu sắc không khác 1 chi tiết nào. Tốt nhất là im lặng và quản lý chặc chẽ hơn các mẫu thiết kế trước khi giao cho khách hàng, vì thực sự phí thiết kế bên bạn khá cao nhưng cứ liên tục đưa ra những mẫu logo đạo 1 cách trấn trợn như thế này thì tôi không thể chấp nhận được. Khách hàng trả tiền cho sự sáng tạo chứ không phải là trả tiền để copy 100% (vi phạm đạo đức nghề nghiệp). Nếu bạn lớn tiếng và cãi lại thì tôi sẽ gởi ít nhất 3 mẫu logo đạo 100% không sai 1 chi tiết nào của Sao Kim cho bạn xem (sẽ có nguồn dẫn chứng minh cụ thể khỏi cãi)
  8. trchien1006

trchien1006 Thành viên cấp 1

Đồng quan điểm với thien_1990 , tôi cũng làm trong 1 công ty sáng tạo nên rất hiểu và không thể chấp nhận được những hành vi đạo trắng trợn như này.
    thien_1990 thích bài viết này
  9. thien_1990

thien_1990 Mới đăng kí

Mình phát hiện nhiều mẫu thiết kế của Sao Kim ăn cắp ý tưởng khá lâu rồi, có nhiều cái k còn gọi là đạo ý tưởng nữa mà là vẽ lại 100% (nhưng cũng không thể không công nhận Sao Kim có nhiều mẫu thiết kế rất đẹp và độc đáo). Vì mình cũng muốn họ phát triển hơn nên mới nói để họ quản lý chặt chẽ hơn thôi. Mình cũng hay đạo ý tưởng, nhưng mình biết cách biến cái của người ta thành cái của mình.hihi...
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn