Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bộ nhận diện thương hiệu SẮT NỘI THẤT VIỆT PHÁP

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi inthienphu, 18/11/14.

Lượt xem: 2,741

1. inthienphu Thành viên cấp 1

Mình là designer bên inthienphu.com vừa hoàn thành bộ nhận diện mong anh em góp ý nhé
    - LOGO ý tưởng là hình ảnh uốn lượn của thanh sắt - 2 chữ S quay vào nhau
    - Phía trên là một đầu hoa sắt.

Phối cảnh biển công ty

Name card

Phong bì tiêu thư, letter
    Thẻ tên

Đây là sản phẩm đầu tay nên ace có ném gạch chỉ giáo em cũng xin nhận.

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. coids

coids Thành viên cấp 2

Tổng thể trông khá thoáng và sạch, cá nhân mình thích kiểu đơn giản dễ nhìn này.
    Chỉ có một điều ở cái logo, thanh - đậm và vuông vắn ở chân chữ S so với tròn và đậm ở bông hoa tạo cảm giác chữ s hơi lạc tông so với bông hoa trên đầu nó.
  3. Huy Art

Huy Art Thành viên cấp 2

Khá đẹp. Một chút ý kiến cá nhân: Bạn có thể cho màu ghi sáng lên hoặc thay thành màu xanh lam chẳng hạn để tránh nhầm lẫn với công ty than.
  4. hiepdesign

hiepdesign Thành viên cấp 1

Cơ bản thì mình không thích ý tưởng để dẫn đến cái Logo. Tuy nhiên từ logo dẫn đến tín hiệu nhận diện trông được. Màu sắc này ổn. Nhưng phần bố cục cho các ứng dụng thì hơi tệ, trông trật và không thoáng (biển công ty) và lộn xộn (card visit, thẻ tên).
    noname_0 thích bài viết này
  5. Trung Túy

Trung Túy Thành viên cấp 1

Mình thấy khi vào mockup thì thấy đẹp, nhưng mà thường logo vào mockup trông sẽ tốt hơn, thấy đẹp hơn, nên xét lại cái logo thấy 2 chữ S hơi lạc so với cái logo trên, theo mình có thể sửa lại tí cho nó cùng cong hoặc thế nào để trộn với cái chi tiết ở trên xem thử :D
  6. mfhdesigner

mfhdesigner Banned

inthienphu thích bài viết này
  7. havietnam

havietnam Banned

Tổng thể đẹp nhưng logo mình thấy chưa tạo điểm nhấn cho lắm.góp ý bạn vậy thôi
    inthienphu thích bài viết này
  8. meo6b

meo6b Thành viên cấp 2

1 logo + phong bì + biển quảng cáo là thành bộ nhận diện thương hiệu sao ?
    logo còn chưa nhận diện huống hồ là cả bộ nhận diện thương hiệu
    hai từ nhận diện bạn cần phải xem lại nhé
    Tai TAinthienphu thích bài viết này.
  9. inthienphu

inthienphu Thành viên cấp 1

Cảm ơn Ae góp ý nhé.
  10. havietnam

havietnam Banned

inthienphu edit lại rồi up lên cho ae xem nhé :)
  11. inthienphu

inthienphu Thành viên cấp 1

Dạo này công việc bận quá chưa sửa lại được.
    Ae thông cảm nhé.

Ủng hộ diễn đàn