Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bốn chiếc máy ảnh DSLR Canon cũ ngon-bổ-rẻ cho nhu cầu cơ bản ĐÁNG MUA nhất hiện nay

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi cudyandem, 2/12/14.

?

Chất lượng nội dung bài viết thế nào?

1. Rất có ích

2. Tốt

3. Bình thường

4. Nhảm nhí

5. Khó hiểu

Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.
Kết quả chỉ hiện ra sau khi bạn ấn bình chọn.

Lượt xem: 75,766

1. tannghi

tannghi Thành viên cấp 2

Amygreen D90 ra ảnh ảnh đẹp quá
  2. phipepong

phipepong Thành viên cấp 2

tannghi DSLR thì dòng nào cũng xoá phông được cả, quan trọng là cây lens bác xài mới là vấn đề :))
    tannghi thích bài viết này
  3. tannghi

tannghi Thành viên cấp 2

phipepong nhiều cái xóa phông kém lắm bác ạ, ko dc chất /:)
  4. phipepong

Bác mua cây lens 55-250mm xem, xoá mù mịt luôn :D mình chưa có điều kiện lên DSLR nên chưa thử được
  5. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

tannghi xóa phông mù mịt có j hay đâu mà các bác khoái thế 8->
    Cứ cắm 85f1.2 này xem có mịt mù khói lửa không bác :-?
  6. phipepong

cudyandem chắc là xoá mù mịt để khỏi PTS cái hậu trường á mà :D
    cudyandemtannghi thích bài viết này.
  7. bind9x

bind9x Banned

:-?:-? sinh viên nghèo làm sao để có được cái máy này đi săn nhĩ, thèm quá đi mất
  8. kakasy2012

kakasy2012 Thành viên cấp 1

chắc kiếm con 5D chơi cho sướng , dùng crop k phê
  9. tannghi

tannghi Thành viên cấp 2

cudyandem em thích thế đấy bác ạ, mịt mù :D;)

phipepong bác nói chuẩn:)
  10. nlangtuyen

nlangtuyen Thành viên cấp 1

xóa phông bình dân thì cứ 50 1.8 mà phang. :)
  11. redskullmetal

redskullmetal Thành viên cấp 1

cudyandem bác đánh giá thế nào về 50D em đang băn khoăn giữa 50D và 60D.mình chụp phong cảnh với gia đình chủ yếu thôi :)
  12. layz_vip

layz_vip Thành viên cấp 2

Đầu tiên là xin cảm ơn bác thớt đã chia sẽ những điều rất hay ho ở phía trên ạ.
    Tiếp theo là chém gió :D
    Theo suy nghĩ của e, nhiều khi chụp xóa phông mạnh quá lại thành ra không hay. Nói chung là cũng tùy trường hợp chụp sao ra ảnh đẹp là được. Còn riêng em lại k thích kiểu chụp giống bác cudyandem demo gì cả ( em không có ý gì đâu bác nhé, bác thông cảm ) xóa phông vừa phải còn thấy cái đẹp đằng sau chứ :)
    Em xin hết ạ
    p/s : Trong này có ai chơi Nex không ạ. Em định chơi Canon (mà cũng đã định chọn 40D rồi) nhưng k đủ lúa, với lại các anh cùng cty toàn Nex nên cũng làm con Nex5N chơi cùng còn dễ bề hỏi han, mượn đồ :)
    cudyandem thích bài viết này
  13. cudyandem

redskullmetal Về ảnh thì giữa 50D và 60D k có chênh lệch đáng kể đâu bác, về thao tác và ngoại hình thì 50D tốt hơn 1 tí nhưng 60D lại hơn cái màn hình xoay lật và khả năng quay video. Tùy theo tầm tiền mà sử dụng. Em thấy bác nên băn khoăn giữa 40D và 60D thì hợp lý hơn vì p/p của 2 món này e đánh giá ngang nhau. Tuy nhiên có nhiều người ít cần đến khả năng quay video trên DSLR và cũng ít cần màn hình xoay lật thì không nên mua 60D!
    layz_vip Ảnh demo đấy (từ 85 1.2L của đứa e e chụp bác ạ.) Ảnh của em đa số có DOF dày, dù có tận dụng hiệu ứng xóa phông nhưng theo mục đích hướng tầm nhìn chứ không phải mục đích xóa phông. Ít nữa em làm review tác động xóa phông của ống kính mới demo chi tiết hơn, còn bài này chỉ demo khả năng sử dụng của mấy mẫu DSLR phổ thông trong tầm tiền thấp. Còn 1 số mẫu máy có khả năng cung cấp chất lượng ảnh cao hơn em cũng xin phép để lại bài tới khi em chuẩn bị nội dung kĩ hơn.
    layz_vipredskullmetal thích bài viết này.
  14. layz_vip

Khi nào bác ra bài review mới tag tên e cái nhé :D
  15. redskullmetal

@@cudyandem Mình đang phân vân 40D vs 600D bạn cho mình lời khuyên được ko ạ? 40D có chức năng quay phim ko bạn :)
  16. redskullmetal

cudyandem Mình đang phân vân 40D vs 600D bạn cho mình lời khuyên được ko ạ? 40D có chức năng quay phim ko bạn :)
  17. layz_vip

cudyandemredskullmetal thích bài viết này.
  18. cudyandem

Đầu xuân mình update topic cho các bạn quan tâm. Thông thường ra xuân có khá nhiều bạn tìm mua máy ảnh, mà đa số tìm đến các dòng 2hand mình nêu trên.
    Về việc tìm mua ở đâu thì mình có thể tư vấn qua facebook cá nhân, k tiện nêu tên thương gia ở đây nha. Thỉnh thoảng mình cũng có ít món đồ bạn bè xách tay gửi về, tiện bán luôn nhưng không nhiều.
    (Đa số máy mình bán chỉ lưu lại không quá 3 ngày từ khi rao vì toàn hàng chất lượng tuyển chọn và giá thì vô cùng đẹp )
  19. Tini

Tini Thành viên cấp 1

Cho mình hỏi với, mình là người mới dự là theo con đường này. Chưa bít gì cả, nếu bây giờ mình mua 1 em Canon 600D + lens gì thì tốt nhất ( nhu cầu : ngoại cảnh, chân dung ) Dòng này sẽ thích hợp với người mới như mình đc lâu dài chứ ???
  20. cudyandem

Các máy ảnh Canon sản xuất dù là dòng nào thì cũng thích hợp cho lâu dài hết bạn nha. Nếu không chạy đua thiết bị và cảm thấy "đủ" thì 600D đã quá nhiều chức năng để bạn khám phá.
    Còn lens thì có các ống fix rẻ như 50 1.8, 50 1.4, 35f2, 85f1.8 hoặc các ống zoom kits : 18-55, 17-85. Tốt nhất bạn phải trải nghiệm thử mới thấy cái nào hợp phong cách bạn thích.
    Còn về các thiết bị này, vấn đề quan trọng nhất vẫn ở người dùng. Rất nhiều NAG nổi tiếng bằng các thiết bị mình nói trên.
    Tini thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn