Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Branding] Creative Media Agency

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi vagabondo, 9/5/16.

Lượt xem: 3,868

1. vagabondo Mới đăng kí

Logo và bộ văn phòng mình làm thử cho người quen ở Thái, mọi người cho nhận xét ạ >:D<>:D<>:D<
    Client: Samui Hangover - Creative Media Agency

...
    Phạm Hữu DưHaiXanh123 thích bài viết này.
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Chú úp lên bản đứng của file thiết kế, mockup chỉ là phần phụ để minh hoạ sản phẩm thôi. Nằm ngã nằm nghiêng thế thì sao xem đc. Kéo lên thấy cái bao thư có tí không ổn. Hình như thằng Thái Lan nó viết chữ "To:" ngược.
    vagabondo thích bài viết này
  3. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Biết là bạn up lên thì cũng mong được khen ngợi, nhưng mình sẽ thẳng thắn một chút vậy.
    Logo theo mình là hơi tệ, tạo hình cái chai và hai hình hoa văn ngoằn ngoèo thô, không có tính thẩm mỹ, các chi tiết hoa văn nét vẽ không đều. Màu vàng chói mà có chi tiết nhỏ màu trắng trên đó nữa thì không thể nhìn ra. Phiên bản logo trên nền tối thì chỉ còn thấy màu vàng, nếu cho cái hoa văn đó màu trắng thì cũng không được, chi tiết móng vuốt gì đó trên nền trắng thì không thấy nổi còn trên nền đen thì hiện ra. Nói chung cách sử dụng màu sắc không đạt, hai phiên bản logo trên nền trắng và đen khác nhau hoàn toàn về tinh thần. Còn những chi tiết còn lại trong bộ nhận diện thì không bàn tới, vì logo đã có quá nhiều vấn đề rồi.
    vagabondo thích bài viết này
  4. vagabondo

vagabondo Mới đăng kí

Thái Châu cảm ơn anh đã góp ý, dù gì cũng chưa được ổn ạ
  5. vagabondo

vagabondo Mới đăng kí

doanhaitu cảm ơn bác đã nhận xét ạ, em sẽ học hỏi thêm
  6. Thien Trinh

Thien Trinh Thành viên cấp 1

phần hoạ tiết mình thấy cũng sáng tạo nhưng bạn hơi tham lam và chưa tiết chế được trong cách sử dụng hoạ tiết tổng thể trên thang điểm 5 mình rate 2/5
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn