Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Branding] HoangHai - Reupload

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Laad Design, 19/3/14.

Lượt xem: 4,071

1. Laad Design Thành viên cấp 2

Ai chưa hiểu để các vòng tròn mình đặt lên đó về vui lòng download file AI này về , ngồi tách từng vòng tròn ra sẽ hiểu. Cảm ơn các bạn vì lời nhận xét đúng nghĩa theo hai chiều, cảm ơn những người đã luôn ủng hộ mình. Còn mình cũng cảm ơn luôn các bạn đã dùng những từ ngữ nặng nề để chỉ trách, đánh giá, nhận xét mình theo đúng 1 chiều, Mình đặc biệt cảm ơn những bạn đã không ngần ngại bỏ thời gian ra để lấy sản phẩm của mình, chế lại hoặc gì gì đó, tìm tòi những điểm chưa được của logo. Để mình 1 lần nữa ra lại sản phẩm khác ưng ý hơn và tốt hơn. Một lần nữa xin cảm ơn

Mediafire: https://www.mediafire.com/?9o6pf4bj9dollxf
    Behance: http://bit.ly/1qTWyVa

Thanks For Watching :)

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/3/14
  2. Laad Design

Laad Design Thành viên cấp 2

@COLNAT bạn up topic khác dùm mình, :)
  3. Công dân lương thiện

Công dân lương thiện Thành viên cấp 3

Đẹp wa' bạn ơi. Nhìn logo đơn giản vậy mà làm công phu, phức tạp quá nhỉ. :-bd
    Hình đầu tiên hình như bị die thì phải :-B
    Laad Design thích bài viết này
  4. Laad Design

@Công dân lương thiện không có hình nào DIE hết mà bạn:( nó chưa là gì đâu bạn ah, mình chắc là có người bảo này bảo nọ, nhưng cũng kệ, coi thử nó tệ đến mức nào
  5. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Cty Hoàng Hải này bán Cua, Ghẹ hả bạn Laad Design ... Đẹp quá trời quá đất luôn.
    Sun, r0c0, Nguyễn Tất Thắng3 người khác thích bài viết này.
  6. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

bạn có hiểu vòng tròn để làm j` không hay vẽ đại vào vậy ???...mà zoom vào nhìn còn không khít :|

Ryan Lee thích bài viết này
  7. Công dân lương thiện

Công dân lương thiện Thành viên cấp 3

Đời thế bác ạ, người ta cưỡi ngựa xem hoa. Rồi buồn miệng buông lời này nọ, chẳng nghỉ tới công sức người làm. ^:)^
    Kệ đi, miễn sao mình có cố gắng là đc. Ngày hôm nay mình đã giỏi hơn ngày hôm qua là đc \\ Cứ vui vì mình trc đa :D
    Vậy là bác làm bằng AI ak, thế cứ tưởng pts <:-P
  8. Laad Design

@ có cần phải khít không. Tớ chỉ miêu tả phần thiết kế của tớ từ những hình tròn. Bạn cho nó khít lại dùm mình với. Thanks . Giỏi bắt lỗi lắm :)
  9. Laad Design

Thái Châu logo sử dụng biểu tượng mặt dơi làm hình ảnh chính . Vì ngành gaming thường dùng con vật đe nhận diện
  10. Cris89

Cris89 Thành viên cấp 2

Ý kiến riêng của mình là Logo chưa có sự thống nhất về đường nét; nét xiên, thẳng đứng và đường cong tập hợp đủ trong logo, đường thẳng đứng ở giữa quá cao làm cho logo bị dài ra...Giữa logo với brandname phía dưới chưa hài hòa cho lắm....Nếu là namecard thì còn du di, chứ nếu là company card thì nên xem lại :D. Cá nhân mình nhìn card ko đoán được là cá nhân/ công ty đó chuyên về cái gì :D
    learn.by.hardKonoko thích bài viết này.
  11. Thái Châu

Mấy cái vòng tròn đó là anh vẽ để cho người ta biết hình này vẽ từ những hình tròn hả? Em tưởng dùng để canh chỉnh bố cục chứ, mà em không hiểu Gaming là nghành nghề gì lạ vậy anh Laad Design ?
    Phuong_1m8_77kg, dangthutrang, dnkg871 người khác thích bài viết này.
  12. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

bạn trẻ nói câu này: "có cần phải khít không" thì mình đã bĩu môi và lắc đầu rồi nhé...thiết kế từ những hình tròn...chứng tỏ bạn còn chả hiểu những cái đó để làm j` cả ???...chỉ vẽ vào cho nó nhìn trông chuyên nghiệp hơn à :/ ..behance của bạn mình xem qua hết r`...không ưng cái nào cả nhìn sản phẩm còn xấu lắm chưa được chau chuốt..về mặt ý tưởng cũng chưa thể hiện rõ ràng và cụ thể...bạn nên cố gắng tiếp thu thêm ý kiến từ mọi người đi và hạ thấp cái "tôi" ngu ngốc của mình xuống 1 mức độ cơ bản thôi...sai lè lè mà vẫn cãi thì mình cũng chịu bạn...qua 3-4 topic show sản phẩm của bạn mình cũng đã ngán ngẩm r`...đến cả cãi nhau tay bo với S-Mod thì mình cũng chịu :|

P/s: sản phẩm chỉ có được đến như này mà không hiểu sao bạn có lắm dự án mà lại thuộc dạng Deadline thế =))...hay là ăn cắp Deadline của người khác vậy =))
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/3/14
  13. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Bạn này chắc ít chơi game nè! Từ "ngành gaming" nó chả có nghĩa gì bạn ạ!

Thật tình là bạn mới 18 tuổi thôi, còn non và xanh lắm bạn ạ! Thế cho nên các anh chị đi trước có góp ý cho bạn thì cũng góp phần giúp bạn tốt lên thôi. Còn về phần tại sao hay bị bắt lỗi á! Bởi vì sảm phẩm của bạn chưa đặc sắc vế mặt nội dung cũng như ý tưởng, thứ 2 là cách bạn tiếp thu lời góp ý và phản biện khiến bạn lộ nguyên hình là ngựa non, tuy háu đá nhưng rất thiếu kinh nghiệm, cho nên người ta mặc sức xoáy vào lỗi của bạn thôi. Bạn thấy đấy, bao nhiêu người đăng topic có ai mắc phải tình trạng giống bạn không? Bạn phải nhận ra chứ!

Tái bút: Bác Thái Châu thâm lắm nhé! Em để ý từ hôm qua tới giờ rồi! =))
    anhpas0, Khanh Mây, vsea6 người khác thích bài viết này.
  14. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Thái Châu: đọc bài của bạn từ cái topic bên kia phì cười. Chán rồi hay sao mà giờ mới lật bài thế :D
    Đừng dẫn dắt kiểu đấy tội nghiệp người ta.
    vsea thích bài viết này
  15. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Có vẻ căng cực căng cực :3 :3
    thunderlion95 thích bài viết này
  16. Thái Châu

Chẳng hiểu anh em nói j cả ... Khen đẹp cũng k đc sao trơi ?
  17. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Cái bên dưới là cái gì vậy! ^^'
  18. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Bạn đăng bài lên diễn đàn có mục đích gì :
    1. Để khoe khoang khả năng của bản thân . Mình còn trẻ , mới 18 tuổi , không cần học design , tự vận động , tìm tòi đã làm được như thế này , đẹp quá còn gì . Hơn những cha già đầu chỉ làm đc mấy cái mà tỏ ra lên đời , dạy trẻ. Vậy thì bạn đã nhầm rồi . Đây là diễn đàn chia sẻ ,học hỏi kinh nghiệm .
    2 . Đăng lên để được sự góp ý chân thành từ những đàn anh đàn chị trong ngành , có nhiều kinh nghiệm , được đào tạo . Vậy thì nên chịu khó tiếp thu đi chứ . Cữ tỏ ra như " trẻ trâu " vậy có thể coi được không . Mình đồng tình với bạn thunderlion95
    Thiên Trí, dangthutrang, thunderlion951 người khác thích bài viết này.
  19. hv4me

hv4me Thành viên cấp 1

Công nhận tác phẩm của bạn công phu và đầu tư đó !
    Nhưng có lẽ nhìn vào ko thấy liên quan đến hàng net lắm
    Mình nghĩ biểu tượng của nét là 4 nút w a s d. tks
  20. s0rry91

s0rry91 Banned

Các bác ném gạch ghê quá.
    Sr bác. Cơ mà cá nhân em cũng không thấy đẹp và ấn tượng gì. Em thấy giống mặt trâu hơn là mặt dơi.
    congtymoitruongRyan Lee thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn