Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Branding] Net Hoàng Hải

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Laad Design, 17/3/14.

Lượt xem: 6,250

1. hv4me

hv4me Thành viên cấp 1

Dùng font gì vậy bác ????
  2. Laad Design

Laad Design Thành viên cấp 2

@minhducdesigner : Mình chưa, đang là freelancer . tuy nhiên logo này mình chưa canh chuẩn xác nên chưa ưng ý lắm, vì tiền đầu tư chổ này không nhiều nên mình cũng đầu tư không nhiều.
  3. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Ừ mình thấy may topic của bạn mình cũng đoán thế. Cái tôi của bản hơi lớn. Nếu bạn làm cho một công ty vừa và nhỏ mà là công ty in ấn sản xuất bạn sẽ thấy khác. Đôi khi một thiết kế khá là ưng ý bị khách hàng ném ngay vào sọt rác trong 5p xem. Mình ngày mới ra trường cũng y bạn bây giờ đấy sau 4 năm đi làm ở 3 cty khách nhau giờ mới hiểu như thế nào là sản xuất và thiết kế. Bây giờ đang làm ở quê chán việc, chán khách hàng, chán sếp nhưng vẫn cứ phải bám lấy thôi. Mưu sinh mà. Đôi khi cái tôi quá lớn của người làm nghệ thuật cũng mờ dần vì mưu sinh. Có khi nào bạn đi làm ở một công ty dạng nhỏ như mình bạn sẽ hiểu. Kẻ biển tặng logo nó như thế nào. Khách hàng đến in tờ rơi thiết kế logo free và sếp yêu cầu 30p nữa quay lại duyệt. :"> Buồn cho cả một thế hệ thiết kế đang trở thành thợ tool. Chúc thành công nhé Laad Design !
    Thiên Ma, Ryan LeeILovePhotoshop thích bài viết này.
  4. Laad Design

@minhducdesigner tìm việc phù hợp với năng lực là 1 điều rất khó, mình rất cảm ơn ý kiến của bạn. 1 phần đây là cá nhân yêu cầu, Freelancer mình làm việc với rất nhiều người rồi nên mình đã có kinh nghiệm trong việc thuyết phục khách hàng, trường tớ học cũng có xen ngang giữa khách hàng và áp lực công việc. Mình sẽ chưng cầu ý kiến của bạn. Cái tôi của mình không hề lớn, chỉ khi mình nghĩ cái đó là sai thì mình sẽ phản biện, và tuy cãi nhưng vẫn sẽ đúc kết trong lần sau để cho ra sản phẩm tốt hơn!. thanks bạn
    Gia Kiệt thích bài viết này
  5. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Mình hiểu mà mỗi người đều có một style riêng có thể sản phảm của mình người này không thích nhưng người khác thích. Tất cả đều là công sức lao động, là chất xám, là sự đầu tư. Mình chúa gét những người chỉ biết chê trách đến mức độ không hay. Góp ý thì rất sẵn sàng đón nhận. Trong thâm tâm mỗi người đều có lòng hiếu thắng không ai thích đứa con tinh thần của mình bị chê thậm tệ. Xin những người có tính như thế hãy uốn lưỡi trước khi nói. Thanks
    Laad Design thích bài viết này
  6. Laad Design

Gia Kiệt thích bài viết này
  7. Laad Design

COLNAT
    Giải thích: Pixel là điểm đầu của mỗi màn hình, liên quan tới game từ thuở sơ khai, FONT đó là font Pixel luôn đấy. cậu hiểu được bao nhiêu mà dám hét là không liên quan?
  8. Sun

Sun Mới đăng kí

xài font cho thêm mũi tên ở dưới thành logo , vậy designer là nghề nghiệp dễ dãi quá chăng :-?
  9. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Xem sản phẩm của chủ thớt thật tình em thấy cũng bình thường, kiểu như thiết kế trong dăm ba phút xong rồi tìm cách chém gió cho ý nghĩa nó hay vl lên ý.(Kiểu này em cũng hay làm mà, có khi vẽ đại cái gì đấy xong chém tung trời thế là lại thành hay!) :)) Màu sắc thì toàn màu u ám, nói khí không phải chứ có khi anh nên thay màn hình đi ạ! Vì màn hình của anh chắc màu sắc chưa được chuẩn cho nên sang những máy khác nhìn khá là u ám!

Em chưa đi làm đâu, nhưng ở phương diện là khách hàng thì em không đánh giá cao những bộ sản phẩm thương hiệu như thế này. Bác đừng giận em, vào VDS gần 2 năm em cũng hứng gạch đá nhiều rồi, lúc đầu cũng ức lắm chứ, nhưng mà về sau xem lại những gì mình đã làm thì phải cám ơn tất cả những người đã góp gạch để em được tiến bộ hơn.

Cho nên là một khi bị chê quá nhiều thì phải xem lại bản thân mình đã đúng hay chưa thôi bác ạ! Mình bảo vệ ý kiến, quan điểm của mình là việc phải làm. Nhưng đừng khăng khăng giữ mãi. Nên mở lòng ra và đón nhận nhiều ý kiến của mọi người, như thế ta mới hoàn hảo hơn được!
    r0c0Konoko thích bài viết này.
  10. Laad Design

@COLNAT đã hiểu để mình xem lại, còn font mình dùng là font pixel
    @Sun phần quan trọng ở đây là cái ý tưởng của bạn, không phải là độ khó của nó :( . bài nào cũng có người bảo này bảo nọ :) ôi trời ơi. Logo là thứ đơn giản, và không phải đơn giản nào dễ đoán cả :)) không cần phô bày quá nhiều kỹ thuật đâu bạn. và tốt hơn hết là thấy topic mình bạn nên đừng comment, 2 ta không hợp nhau
  11. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

chưa hiểu ý tưởng về logo lắm...sao lại pixel = Hoàng Hải là ntn nhỉ :-?...bạn nên show cái ý tưởng + logo quy chuẩn nền lưới hoặc các logo được phép dùng thì hay hơn là show mấy cái kia trên mockup...họ xem là họ xem cái logo và đánh giá về mặt ý tưởng của bạn chứ không xem mockup bạn ơi
    Laad Design thích bài viết này
  12. Laad Design

@thunderlion95: Ai nhận xét mình thấy đúng và hợp lý sẽ cho vào đầu, còn kiểu như nhận xét làm bố đời thì dẹp sang một bên! có người từng gửi cho mình mail đánh giá chi tiết cái gì được cái gì chưa của logo, còn các bạn, chỉ biết đánh vào cái điểm yếu trước khi nhìn vào điểm mạnh. Hỏi làm sao mình không tiếp thu cơ chứ
  13. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Mình ủng hộ bạn Laad Design hết mình.
    Hy vọng bạn tung nhiều sản phẩm đẹp như thế này cho mình tham khảo.
    Thật sự thì hơn 2 năm tham gia diễn đàn mình chưa thấy ai làm mảng Branding đỉnh như bạn.
    Laad Designthunderlion95 thích bài viết này.
  14. Sun

Sun Mới đăng kí

Có người nói này nói nọ thì nên tự xem xét về sản phẩm của mình đi?
    làm mĩ thuật đa phương tiện nói chung và mĩ thuật công nghiệp nói riêng là làm về thị giác đáp ứng thị hiếu người tiêu dùng, người tiêu dùng nói đẹp là đẹp, nói xấu là xấu :-j pạn ko có quyền nói của pạn đẹp mà hãy để người dùng cảm nhận và đánh giá nó!
    Túm lại theo khảo sát toàn pộ logo của pạn là:
    logo ko có idea gì nổi trội, ko có gì ấn tượng, màu xấu, mọi thứ đều pình thường :)
    Cris89Konoko thích bài viết này.
  15. Laad Design

@dinhanhkhoi Pixel là điểm khởi đầu của trò chơi thời xưa, và đây là tiệm net, dùng font mảnh và sắt để nó phù hợp với tính Gameming. Logo ý nghĩa xâu sa nữa là phím cách của bàn phím và gần nhất phím enter, gắn liền với máy tính. Khách đã nhận và trả tiền

https://www.behance.net/gallery/Brading-net-HoangHai/15359783
    Xem phần comment
  16. Laad Design

@Sun vui lòng không gửi comment của bạn tại topic của tôi :). Thanks
  17. Konoko

Konoko Thành viên cấp 2

Trên behance mình click vào chữ Lucas Lattenero thì nó ra cái trang portfolio của bạn Laad Design
    Hoá ra bạn đang tự nâng bi mình bằng chữ "nice work" à! =))

siukoidangthutrang thích bài viết này.
  18. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Cần điều chỉnh tư duy hình ảnh :))))
    Tạo hình đẹp trước đã, còn ý nghĩa thì chém thế nào chẳng ra :)))))
    Ngoài ra thì mình không thích cái lí do "kinh phí thấp nên đầu tư ít" 8-}
    Đã quyết định làm cái gì thì kể cả miễn phí cũng phải làm tới nơi tới chốn, đạo đức nghề nghiệp để ở đâu :-j
    Gia Kiệtkhanhdu1994id thích bài viết này.
  19. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

ĐÙ, KIẾM ĐC MỐI NGON VÃI, 200K NGUYÊN BỘ BRANDING CŨNG CÓ ĂN NỮA
    Konoko thích bài viết này
  20. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Konoko : Bạn nhầm rồi đó. Coi chừng hố nó chửi cho nghe. :)) Có thằng Lucas Lattenero đàng hoàng.

Ủng hộ diễn đàn