Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Branding vừa hoàn thành free cho khách hàng

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Gia Kiệt, 19/3/14.

Lượt xem: 3,903

1. Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Mình giới thiệu luôn mình làm design cho 1 công ty in ấn sản xuất dạng bé. Vừa hoàn thành xong Brandding cho 1 công ty xây dựng. Phí thiết kế là 0 đồng. Nhận in được 2k phong bì + 1k kẹp file + 500 name card. Hoàn thành trong vòng 1 ngày. Nhiều khi cảm giác mình là thợ tool mà có khi như nhiều bác nói mình là thợ tool thật. Nhưng ko sao cảm ơn tất cả. Dù sao che trách cũng để cố gắng hơn. Mình cũng ko bàn nhiều về logo cũng ko lên ý tưởng ko anh em lại bảo chém gió này nọ trả lời mệt lắm. Mục đích post lên cho anh em tham khảo và đánh giá xem mình con là 1 designer hay sau 2 năm về quê làm vì mưu sinh đã thành thợ tool rồi.
    Ps: em dễ tính lắm các bác cứ gạch đá thoải mái. Cũng chẳng cho vào mockup không nhiều người lại bảo khoe mockup.:D

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/3/14
    capheda89, lenm, Dung Jin4 người khác thích bài viết này.
  2. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

MOD cho hỏi luôn sao xuất file ra JPG trên máy không bị gì mà up lên lại chuyển hết sang kênh RGB nhờ.
  3. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Cũng tách màu ra kéo lụa thôi chứ số lượng này In offset thì In dùm à.
  4. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

có 2 ý kiến cá nhân về logo nhé!
    Thứ nhất là tớ thấy màu rợ quá!
    Thứ 2 là Font chữ ở tagline nên để UPPER CASE và chọn font dạng San serif thì hợp hơn! ^^
  5. Gia Kiệt

In được hết bác à. Ít thì có cách in của ít. :D
  6. Gia Kiệt

Màu à bác kênh CMYK nó bình thường xuất bình thường ko hiểu sao up lên nó lại ra màu này chứ.
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  7. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Logo free thảo nào hình tượng thâm vãi nồi! =))
    vsea, Nguyễn Tất ThắngGia Kiệt thích bài viết này.
  8. Cris89

Cris89 Thành viên cấp 2

Câu slogan "Trung a join stock company", chữ Á ko viết hoa làm mình đọc thành Trung ờ =))

Bộ này mình thấy đẹp, đơn giản mà bắt mắt ;;)
  9. Gia Kiệt

ai nghĩ thâm thì thâm mà nghĩ bình thường là bình thường phật tại tâm bác à :D. Định làm vuông nhưng làm tròn đầu kiểu như tháp vòm. bác nhìn cảm giác nó chụp lại với nhau ko
    thunderlion95 thích bài viết này
  10. Gia Kiệt

Nhận diện màu xanh mà :D. Với chắc em thích màu xanh :))
  11. Gia Kiệt

Ừ thế edit bài kiểu gì bác em chỉnh lại. Chỉ em với
  12. Thái Châu

Mình cũng làm bên In Ấn bên mình những món này thì kéo lụa thôi, giảm chi phí, tận dụng được nhân công kéo lụa, dán keo đang ở không. :)) Mà ai kiu bạn làm cả bộ nhận diện cho nó chi. Cần gì làm đo thôi.
  13. Gia Kiệt

Nó thích thế bạn à. Với cả ông xếp mình cũng gọi là biết 1 tý về mỹ thuật nên tinh vi lắm. Chán chả buồn nói. 500 card in máy epson cũng được còn phong bì 3 kẽm. Kẹp file 4 kẽm. Giá cao cao là có lời rồi, Chứ thiết kế ở chỗ em có bao giờ lấy được tiền. Khổ thế đấy bác à. Thi thoảng đứa nào nó ưng nó bo cho mấy trăm k:))
  14. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Cơ mà bác đừng giận em nhé minhducdesigner ! Em hay để ý mấy cái bậy bạ thôi!
    Gia Kiệt thích bài viết này
  15. Gia Kiệt

Em chả giận bác đâm ra em lại vui vui ý. :D
  16. Gia Kiệt

Ai biết cho em hỏi luôn bài đăng có sửa được ko?
  17. Thái Châu

Bấm vào edit mà sữa, bỏ hình cũ add hình mới.
  18. Gia Kiệt

Chỗ nào bác bác khoanh tròn chụp cho em cái ảnh màn hình đi. Tự nhiên ra màu như này em khó chịu quá . Hi`
  19. Gia Kiệt

Vẫn không được sao màu vẫn cứ bị lệch nhờ. MOD giúp em với.
  20. Thái Châu

Bạn sài xanh 100 à? Chuyển màu qua RGB nó lệch phải rồi. Chuyển thì phải chỉnh màu lại, Úp lên Facebook đó, màu nó ổn hơn.

Ủng hộ diễn đàn