Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Branding] Young Music

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Laad Design, 20/4/14.

Lượt xem: 4,006

1. Laad Design Thành viên cấp 2

Đang cần tất cả các ý kiến để ra sản phẩm hoàn thiện nhất, anh em cứ quăng gạch mạnh dạng, vì mình ăn gạch nhiều lì rồi. Sản phẩm nhận diện cho chương trình Young Music của Justatee, mình đang hợp tác với a Tee để đưa ra bộ nhận diện này, sản phẩm bên dưới lấy cảm hứng từ headphone và sức trẻ cách điệu tạo thành 2 chữ cái đầu của Young Music, sử dụng Gradiant . Sản phẩm nhận diện cho chương trình âm nhạc cho giới trẻ! Sản phẩm sẽ còn update

©LAADDESIGN 2014

...
  2. Laad Design

Laad Design Thành viên cấp 2

3. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Tuyệt vời cho sản phẩm, mà thấy cái Logo e thấy giống giống cái gì đó.
    santazero1 thích bài viết này
  4. Laad Design

@Thái Châu giống cái j vậy bạn? Logo lấy cảm húng từ những bạn trẻ đang nhảy và đeo headphone cách điệu thành chữ Y trọng tâm và M . ? giống gì nói rõ hơn được k, cần j thêm nói luôn cho mình nhé
  5. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

lại bị troll tiếp thui ==!

chắc bị troll nặng hơn cái logo hoanghai net jì jì đó :P
  6. hv4me

hv4me Thành viên cấp 1

Cái tỉ lệ của bác trông chưa vừa mắt đâu :3 fix lại thử xem
  7. Laad Design

@hv4me Đường tròn đó bạn, tỉ lệ đó Oke nhất mà . @noname_0 không nhận xét thì đi ra. Avatar cũng chả có chỉ giỏi nói cùn :|
  8. noname_0

ko thấy cái tên noname_0 to đùng đó sao mà còn đòi avar ==!

mình nói tthật và hơi đau lòng là bác mún thành design thì còn pải cố gắng nhìu lắm, mình chỉ ko mún troll thui chứ chứ nếu là nười khác thì chắc kèo là đã troll ùi :))

còn cùn hay ko cùn thì tự mình pải nhìn nhận lấy :P
  9. Laad Design

@noname_0 thế bạn k thấy mình đang cố gắng hết mình để cho ra những sản phẩm tốt hơn hay sao, bạn nhìn trên portfolio coi mình đã tiến bộ hay đi thụt lùi. Troll có chổ có nơi, bạn đọc hết caption trên topic chưa.
  10. hv4me

hv4me Thành viên cấp 1

Còn một vấn đề nữa mình hơi thắc mắc, tại sao bạn lại chỉ chọn 1 màu đỏ ????
    Nó có ý nghĩa gì vậy ???
  11. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

troll bạn cái cho vui nè
    Khanh Mây thích bài viết này
  12. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Góp ý thế này nhé !
    Như trên chắc bạn đã thấy.
    Còn trương trình nhạc thì bạn chỉ cần sử dụng mô típ sắp xếp typo tạo nó thành biểu trưng cho chương trình đó , không nên làm logo làm gì , nó tốn thời gian suy nghĩ của bạn và hạn chế khả năng sử dụng màu sắc của bạn.
  13. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Sao lại nói giống cái Ass? Mình đã không dám nói rồi. :O
    Gia Kiệt thích bài viết này
  14. tungnguyenart

tungnguyenart Mới đăng kí

- Phần chân chữ M cách điệu thành 2 cái tai nghe headphone nhưng bạn cách điệu chưa tới nên nó hơi khó hình dung, mặt khác để lại những góc nhọn nhìn hơi gai mắt. Có lẽ bạn nên cách điệu rõ hơn hoặc bằng 1 cách khác.
    - Điểm giao cắt giữa chữ Y và M bạn gradient để 3D hóa đoạn đó lên nhưng lại thiếu sự 3D hóa giữa 2 chân chữ M với 2 cái tai nghe headphone nên hơi thiếu tính đồng nhất.
    - Nếu tổng thể logo là sự cách điệu của cái headphone thì hiện giờ bạn thể hiện phần dây tai nghe bị bẹt và mỏng như giấy, nên làm tròn.
    - Design logo với hướng phát triển từ những chữ cái viết tắt của 1 chương trình là cách đơn giản nhưng hơi yếu về mặt ý nghĩa. Bạn nên thử thêm 1 số hướng thiết kế logo khác xem sao ;)
    lonelybellTrần Trọng Tiến thích bài viết này.
  15. Laad Design

sẽ chỉnh sửa lại để cho ra sản phẩm tốt hơn, cảm ơn những ý kiến của các bạn
  16. noname_0

http://www.mediafire.com/download/0gaj26ck7a794bx/cip_logo.rar

tui toàn học theo kiủ này thôi, trước thì còn nhìu lắm nhưg mất hết rùi còn bi nhiu thôi

xem cho thật kĩ (brand là cả 1chiến lược dài hơi, nên nhìn xaxa ra 1chút thì hay hơn)

xem và đặt câu hỏi, đặt câu hỏi rùi xem......................

(cái này mệnh làm chắc hơi bị thừa wá (_ _!)! , nói thật là mềnh ko thích share jì hết nhất là cái vụ học tập, nó mag cái tính bố đời là 1thứ mình ko thik (==!)!
    mà mềnh thì chả học hành jì !
    hv4me thích bài viết này
  17. buumArt

buumArt Thành viên cấp 2

Logo diễn tả được nội dung rồi ! Ai Lai Kịt ;)
  18. em thì không nhìn ra cái ass nhưng thật sự không đồng tình với logo này lắm, nó cứ cho mình cảm giác thế nào ý
  19. thientu0689

thientu0689 Thành viên cấp 1

ý kiến riêng: mình nhìn như con tôm
  20. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

logo này muốn in lên áo thì là cả 1 vấn đề to ơi là to

Ủng hộ diễn đàn