Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Brush and Mouse 100% " em mới tập vẽ, mong những nhận xét từ các anh chị em "

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi auradionguyen, 4/2/13.

Lượt xem: 12,867

1. KhoaiT0

KhoaiT0 Thành viên cấp 2

Mother of Vẽ :))
  2. nguyenvantai

nguyenvantai Thành viên cấp 2

cũng chẳng có ý gì nhưng lạ ở chỗ phần trắng trắng ngay dưới mũi (theo ảnh gốc thì đó là lông tơ), qua bài vẽ lại thì vẫn thấy còn màu trắng đó, là sao nhỉ :-" vẽ đến tận lông tơ thì...
  3. cao xuân trường

cao xuân trường Thành viên cấp 1

làm cái video cho tin.đỡ cãi nhau.năm mới năm me.mất đoàn kết nội bộ là không tốt.
    nguyenvantai thích bài viết này
  4. TeoXeo

TeoXeo Mới đăng kí

bác chẳng có ý kiến gì cả chỉ có viết nhiều hơn ngta :v
    e đọc đến page 2 bác là ấn tượng vs e đó :v
    zynaxinh thích bài viết này
  5. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

khổ thân anh zai =.= thử quay cái clip file psd phát :v
  6. Park Hong Woo

Park Hong Woo Mới đăng kí

Ô "vẽ" :"""""""">
  7. Hanee

Hanee Thành viên cấp 3

Trình cao...!
    Hóng tác phẩm thứ 2 của bác
  8. o0tentou0o

o0tentou0o Thành viên cấp 2

mới hả, mới như nào thế chủ thớt :O
  9. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

Đọc hết các cmt từ trên xuống dưới rồi...
    Cũng xin kết luận với nhiều người........ Chủ thớt lừa tình "gà" quá
  10. tamcon

tamcon Thành viên cấp 1

mình dân kiến trúc cũng biết tí vẽ vời nói vẽ tay như này còn mệt chứ b vẽ chuột mà tỉ lệ 99% như thế thì..z..z..z^:)^
  11. Gany

Gany Thành viên cấp 1

mình cũng đọc sơ qa 3 trang rồi ... Nếu bác vẽ đc thỳ qá giỏi rồi :) ... Nhưg mình e rằng chỉ với việc dùng wacom còn khó huống chi bác dùng chuột mà vẽ tỉ mỉ đc thỳ hơi ảo ... Mog chờ bác post clip để cho anh em xem :D~
  12. Hùng Hổ VietDesigner

Hùng Hổ VietDesigner Thành viên cấp 3

làm luôn cái tut đi cho mấy thím khỏi nói :))( nhớ quay bằng camera của nokia 3310 cho nét) ;))
  13. goal

goal Thành viên cấp 3

Gió to quá :-ss
    Anh Lam thích bài viết này
  14. minhdung2403

minhdung2403 Thành viên cấp 1

vẽ thế này chắc 20tr/tháng :D
  15. buiphong37

buiphong37 Thành viên cấp 1

đây là 1 tác phẩm thể hiện 2 yếu tố : Hết việc + nguy hiểm =))
  16. FlamePhoenix

FlamePhoenix Thành viên cấp 1

mọi người gượm đã nào :D tết nhất rồi điềm đạm tý ^^ mình xin đc nói đôi lời

1. vẽ chi tiết đến từng cọng lông là hoàn toàn có thể. 1 tác phẩm digital painting nếu mình càng bỏ nhìu tg vào nó và biết cách xử lý chất liệu thì nó càng thật và càng chất lượng. ^^ vẽ = wacom có thể làm đc, vẽ = chuột thì trở ngại nhìu nhưng vẫn có cách để nó có thể làm đc :D sức người ko giới hạn đâu và tin mình đi, nếu các bạn biết cách vẽ + luyện tập miệt mài, cả các bạn cũng làm đc thôi ^^

2. những j mình chưa thấy thì thường mình ko tin. nhưng biết đâu nó thật sự có thì sao. ko thấy ko có nghĩa là ko có ^^

3. về phần bác chủ thớt, có lẽ cách show công đoạn của bác hơi... nhanh =)) thí dụ nếu bác show con mắt vẽ từng bước từ lên mạng lên màu đến sáng tối và chất liệu thì có thể mọi ng` bớt ...choáng =)) với lại ai cũng có quyền nghi ngờ. ko ai cấm ^^. thôi thì để mọi ng` mở mang tầm mắt, bác có thể vẽ lại 1 bộ phận, con mắt chẳng hạn, show kỹ ra là xong ^^ tất nhiên chỉ là đề nghị, mình cũng ko ép uổng j nhau. mọi ng` tin cũng đc, ko cũng ko sao. cũng ko ai ảnh hưởng ai ngoài đời thật cả :)

4. cái này mình nhấn mạnh là ko phải mình khoe. nhưng hình như nhìu bạn ít thăm Box Painting ^^ thì đây
    http://forum.vietdesigner.net/threads/digital-painting-xa-hang-dip-tet-d.13243/#post-222813
    nói có sách, mách có chứng. trình mình ko giỏi, mình khẳng định là có rất nhìu người giỏi hơn mình và mình đã có dịp chứng kiến điều đó. bức 1 = 8h. bức 2 = 6h. bức 3 = 1h30. bức 4 lai rai chừng 4 ngày. bức bonus 30 phút. và mỗi bức nếu mình bỏ gấp đôi tg nữa thì nó chi tiết nữa :)
    chẳng wa hơi bức xúc là 1 vài ý kiến có vẻ đâm digital painting wa' ^^ cũng là ng` hay vẽ, nên thấy hơi bị tủi thưn hihi ^^
    sun_writer, Sorin, Hanee3 người khác thích bài viết này.
  17. Kimmin

Kimmin Thành viên cấp 1

Thôi mấy pác đừng war nữa. Thớt trốn mất òy. Biết đâu là thật vấn đề này mình thớt rõ. Kệ thớt. Thớt post xem và vui rồi. Mấy pạn chém thế ai dám post nữa.
    FlamePhoenix thích bài viết này
  18. Japan Nguyễn

Japan Nguyễn Thành viên cấp 2

cũng có thể là chủ thớt vẽ đè lên stock nhỉ :-?
  19. Kimmin

Kimmin Thành viên cấp 1

Thớt ơi. Bik sao anh em war ko? Vì từ 100%. Lần sau muốn vẽ post bài thớt chịu khó đóng tên vào. Hoặc làm tut chia sẻ nha. E nghĩ thớt thừa sức làm mà.
    FlamePhoenixDX_Degeneration thích bài viết này.
  20. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

Đến giờ vẫn có nhiều người bị lòe :-<
    Mình không nói là không thể vẽ được giống thật như vậy. Các tác phẩm realistic mà xem xong muốn nản thì mình cũng đã xem không phải là ít. Nhưng vẽ thì phải nhất quán. Các chi tiết mắt, mũi, da mặt và nhất là đôi mắt đã thể hiện hoàn hảo và chân thực đến vậy thì tại sao các góc cạnh khuôn mặt, đổ bóng ở phần dưới lại lởm chởm ảo lòi thế kia? Đừng nói là vì vẽ trong 1 tuần đuối quá rồi nên các chi tiết kia làm đại khái thế thôi nhé. Người đã có tính tỉ mỉ thì không có qua loa đại khái vậy đâu.
    shoxiang, Tấn Lộc MazkFlamePhoenix thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn