Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Brush and Mouse 100% " em mới tập vẽ, mong những nhận xét từ các anh chị em "

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi auradionguyen, 4/2/13.

Lượt xem: 12,869

1. cucaikho

cucaikho Thành viên cấp 2

mình cũng tin là..vẽ :). Đẹp đấy bạn ạ :D
  2. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

Có gì đâu phải bàn cãi, ko thích thì đi ra thôi _ _!
  3. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

Ngay cả với AI thì tỷ lệ cũng không thể thật đến cỡ đó trong những lần vẽ đầu tiên
  4. MrPoong

MrPoong Mới đăng kí

Đẹp đấy bác ạ
  5. DoubleG

DoubleG Thành viên cấp 2

nếu bạn không ghi chữ mới tập vẽ thì pic này không đến được trang 6 đâu :D
    đề nghị BAN thằng ph01410 :|
  6. thphong92

thphong92 Mới đăng kí

Em là em ko tin là vẽ Brush and Mouse 100% :O
  7. yuHavoN

yuHavoN Thành viên cấp 2

chủ thớt đã ghi là mới tập vẽ bằng chuột. còn nếu vẽ như này thì chắc chắn vẽ trên giấy đã rất ngon rồi. bạn chủ thớt cứ up vài tấm vẽ tay lên để chứng minh là ok.
    về mấy chi tiết có độ chi tiết chính xác thì chủ thớt cũng đã xác nhận là dùng ảnh làm texture rồi.
    Mình không có ý phản bác ai nhưng chỉ mong trước khi phản bác thì mọi người nên đọc kỹ từng từ từng chữ để tránh gậy ông đập lưng ông. Thanks!
    p/s: bạn này vẽ được thế thì tốt thôi. Nếu là ảo thì cũng chẳng thiệt thòi gì ai. khi nào bạn dấn thân vào cái nghề này - kỹ năng thực tế sẽ được phơi bày. xin hết :D
    Sue Tóc Ngắn thích bài viết này
  8. SunnyBoy

SunnyBoy Thành viên cấp 3

Đâu có gì mà mấy bác phải tranh cãi tới vậy, chứ em nghĩ chém ở đây thì được cái gì đâu, nếu thật sự là hàng lòe thì đem đi khoe bạn bè chứ đem lên đây làm gì. Em nghĩ những tác phẩm thế này có đầu tư thời gian là được mà. VOTE cho bác này:like:

ps: Mỗi người có một suy nghĩ nhưng mà quả thật có nhiều bạn comment mang tính súc phạm quá, kể cả không phải
    Brush and Mouse 100%

nhưng để vẽ đượ như vậy chưa chắc ai cũng làm được, nên hãy tôn trọng người ta trước khi viết ra mấy câu như vậy :(
  9. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

:-<bó tay
  10. marktran1110

marktran1110 Thành viên cấp 2

tai, mắt, miệng, cánh mũi là lấy từ ảnh thật chỉ thêm 1 chút blur & brush cho nó giống vẽ thôi! các phần còn lại như da hay thân và cổ cũng có thể là vẽ. Nói chung đây không phải là tác phẩm đc vẽ 100%. Có thể bạn có vẽ nhưng chỉ 50-70% rồi nổ thành 100%
  11. Sun

Sun Mới đăng kí

ai ko biết tí gì thì đừng có vào hùa góp vui chửi thớt nhé :) mình tin đây là bạn ấy vẽ nhưng nếu 100% bằng brush thì ko tin ;D
    FlamePhoenixSunnyBoy thích bài viết này.
  12. Thai Dang Duy

Thai Dang Duy Thành viên cấp 1

100% brush ^^ Nhìn răng, môi dưới, mắt, độ bóng của tai =((
  13. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Nhiều khi chủ thớt có kĩ thuật vẽ rất cao siêu ko ai biết được thì sao ta I-) Cuộc đời thì thứ chi mà chẳng có .
    Asio Flammeus thích bài viết này
  14. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Là vẽ nhá. Mình kiểm chứng mà. Hihi, cầu kỳ quá đâm khổ chủ pics ak. Sau khi nhìn kỹ em mới nhìn được từng layer, có layer là có vẽ rồi. Mà lần đầu vẽ chuột, trước đó vẽ bằng wacom chắc trai tay rồi còn j.
    Mà góp ý nha, lần tới vẽ đừng quan tâm nhiều đến chính xác, bức này làm cầu kỳ nhưng lại bị cho là chém. Cái mình góp ý là bức hình không có hồn, nếu bạn trú trọng phần hồn sẽ khác, cái 1 tác phẩm đến với người xem là cái hồn của nó, cái hồn thì không có công cụ nào copy đc, cũng như không 1 cmt nào có thể phủ nhận đc.
    Chúc bạn thành công hơn nữa.
  15. Trần Chiến

Trần Chiến Mới đăng kí

Hồi đầu dùng pts em cũng thế á các bác. :))
    Em bỏ cái ảnh vô pts. Xong em bấm lung tung cái nó mờ tịt luôn :-s
    Rồi em bấm lung tung tiếp nó hiện ra cái bút vẽ:-B (cái này sau mới biết là tẩy)
    Xong em không biết cho to kích thước nó lên :| thế là em ngồi bôi từng tí một.
    Và thế là :O bức ảnh dần dần hiện ra :OOOOO lạy chúa. Lúc đó em có cảm giác mình biết vẽ bằng chuột máy tính :((

Ủng hộ diễn đàn