Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Brush + Mouse] 100% nè. Vào chém đi các thánh :))

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Sue Tóc Ngắn, 7/2/13.

Lượt xem: 9,138

1. ND603

ND603 Mới đăng kí

long lanh quá :)
    Sue Tóc Ngắn thích bài viết này
  2. Sue Tóc Ngắn

Sue Tóc Ngắn Thành viên cấp 2

hihi ^^!
  3. trunglevis

trunglevis Thành viên cấp 2

bạn coppy hay paste? môi có nguyên quả dù tản sáng kìa? painting chơi dù xuyên à bạn
  4. Sue Tóc Ngắn

bạn nói j tớ ko hiểu lắm @@
    dù tản sáng là sao :-?
    tớ vẽ bằng PTS chứ ko phải bằng paint nha :D
  5. Vũ Mạnh Cường

Vũ Mạnh Cường Thành viên cấp 1

cái môi mọng nước 8->
  6. hiulatui

hiulatui Thành viên cấp 2

Bác có thể chỉ em cách dùng tool gì để làm mềm các vùng màu ở quả cherry đi ở bước từ pic 3 sang pic 4 ko ạ :">. Thanks trước :x
  7. Sue Tóc Ngắn

bạn dùng brush chỉnh cọ nhòe và opacity giảm xuống khoảng 60% sau đó tô, vừa tô vừa hút các vùng màu trung gian để tô đè lên là ra àh :x
  8. trunglevis

trunglevis Thành viên cấp 2

đây nhé, khỏi cãi, coppy thì bảo coppy lại còn làm chòe

9. Sue Tóc Ngắn

Ủa mình đâu có nói mình tự nghĩ ra =))
    Chỉ là vẽ theo hình mẫu thôi mà :3
    Còn ý bạn là mình ko vẽ ra hình này mà copy paste zô đó hả =))))))))))
    VẬY CŨNG MỪNG TT.TT

Ps: tiện thể nói luôn. Là copy chứ ko phải coppy bạn nhé ;)
  10. melvjn

melvjn Thành viên cấp 1

ấn tượng với giọt nước bạn vẽ (Y)
  11. Sue Tóc Ngắn

Hi, giọt nước ngồi tỉa lâu lắm.
    Cái môi thì khó hơn tí :3
  12. nguyente

nguyente Thành viên cấp 2

share với thím 1 bức cùng mẫu, vẽ bằng artrage của Còi xương ;), thím này vẽ tả thực cũng rất chuẩn đấy [​IMG]
  13. Sue Tóc Ngắn

Thank bạn ^^
    Mình cũng xem qua nhiều tác phẩm của anh Huy rồi. Mình còn thua xa lắm :D
  14. Quang Pham

Quang Pham Thành viên cấp 1

Nói thật chứ mình cũng ko tin là vẽ. Mình cũng là người biết vẽ lâu năm, sử dụng PTS từ phiên bản PTS 2 (2 chứ ko fải là CS2 nhé :D), nên cũng có chút kinh nghiệm, mình có thể dùng vài thủ thuật đơn giản trong PTS để chứng minh bạn cắt ghép từ ảnh trong bài viết của trunglevis post và dậm thêm vài nét brush lên để che lấp đường nối :) Cái cách bạn nói về phương pháp vẽ : "cọ nhòe, giảm opacity..." gì gì đó cho thấy bạn chưa phải master trong việc sử dụng PTS để vẽ, vậy nên nếu bức hình ở bước thứ 4 ra chính xác 99.9% hình mẫu thì mình xin nhận bạn làm thầy của các thầy mình :)
    Mình xin tóm tắt lại cách bạn làm nhé: bạn lấy ảnh mẫu, dậm vài nét brush lên rồi chụp từng bước, sau đó post ngược lên giống như là bạn đang vẽ, nhưng cái dở là bạn post hình chất lượng cao, và hình mẫu do trunglevis post cũng chất lượng cao nên mình dễ dàng dùng thủ thuật PTS để so sánh bạn à :)
    Mình ko biết bạn làm vậy để đc gì? đc nổi tiếng? đc người ta tung hô là thánh vẽ? hay là gì? mục đích của bạn là cho vui thì mình thấy là nó hài lắm rồi đấy :))
    P/S: Nếu bạn chứng minh đc bạn vẽ hay mình sai thì xin liên lạc trực tiếp để mình vất đi kiến thức mười mấy năm học và mang sách bút đến nhận bạn làm thầy nhé :)
    trunglevis thích bài viết này
  15. yuHavoN

yuHavoN Thành viên cấp 2

mời bạn đọc lại comment này
    trunglevisQuang Pham thích bài viết này.
  16. dangduyhao

dangduyhao Thành viên cấp 2

đẹp quá, bác thay cái quả đỏ đỏ đấy bằng cái gì đó khác thì còn tuyệt hơn
  17. Quang Pham

Quang Pham Thành viên cấp 1

Bạn à... chắc bạn hiểu sai ý mình. Nếu như tiêu đề ghi vẽ theo mẫu... thì mình đồng ý. Bạn ý giật nguyên cái tít hoành tráng [Brush + Mouse] 100%.... thế kia nên mình mới ngứa tay tặng cục gạch thôi. Chắc bạn cũng phải hiểu vẽ "100%" là khi bạn tự tay phác thảo từ cái hình kỉ hà cho đến khi nó hoàn tất 100% mà ko cần cắt ghép texture bạn nhỉ? :)
    Mình ko phải loại trẻ trâu đọc bài ở trang 1 rồi nhảy vào comment ở trang 5, tất nhiên mình đã đọc hết rồi mới dám quăng gạch bạn à :D
    Nếu mình nói sai chỗ nào chỉ cho mình bạn nhé. :)
  18. Sue Tóc Ngắn

Hông biết giải thích sao nữa. Nhưng mn tin hay ko thì tuỳ thôi T.T
  19. yuHavoN

yuHavoN Thành viên cấp 2

mình nghĩ ý bạn Sue là vẽ hoàn toàn bằng Chuột và sử dụng phần mềm Ps, chứ không phải là sử dụng Tablet hay cái soft khác. Phong ba bão táp ko bằng ngữ pháp Việt Nam. Không phải lúc nào con người ta cũng diễn tả đúng ý mình nên ngôn từ gây nhầm lẫn là dễ hiểu.
    Rút kinh nghiệm lần sau nhé cô Sue.
  20. Sue Tóc Ngắn

Nói thật là chỉ anh hiểu em T.T

Ủng hộ diễn đàn