Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Brush + Mouse] 100% nè. Vào chém đi các thánh :))

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Sue Tóc Ngắn, 7/2/13.

Lượt xem: 9,184

1. Quang Pham

Quang Pham Thành viên cấp 1

OK, đồng ý, mình chỉnh lại chút là, Sue sử dụng chuột và PTS để edit lại hình mẫu, nói đơn giản là lấy cái hình mẫu, quẹt quẹt và phát lên, vì nhìn cái brush là biết dùng chuột rồi, chứ nói là vẽ thì mình chả thấy chỗ nào gọi là vẽ cả, hay nếu nói là kê cái hình mẫu ở dưới, rồi cầm brush đè đè lên mấy cái mà gọi là vẽ thì để mình vè học lại.
    Bạn Sue rút kinh nghiệm đi, lần sau mình tự vẽ thì nói là vẽ 100%, ko thì còn cả khối từ ngữ cho bạn diễn tả, edit, retouch, manip, blap blap, whatever......
    Mình xin rút ở đây trả topic lại cho các bạn vào học hỏi :)
  2. Sue Tóc Ngắn

Sue Tóc Ngắn Thành viên cấp 2

Cái chuyện này mình ko muốn đôi co nhiều, bạn có thể phóng to 2 hình và so sánh các giọt nước, là vẽ nên ko thể giống 100% đc, nếu nhìn kĩ bạn vẫn sẽ nhận ra, bạn có thể add fb mình để xem thêm vài mẫu khác nhé. Mình cũng chỉ mới học đc 2 tháng thôi :)
    http://www.facebook.com/sue.tocngan.3
  3. Lê Thành Nguyên

Lê Thành Nguyên Thành viên cấp 1

4. trunglevis

trunglevis Thành viên cấp 2

thực sự thì em vào nghề chụp ảnh cũng được ngót 8 năm rồi, vào thớt nhìn cái ảnh thì k thấy gì, đập vào mắt là quả môi nguyên 3 cái dù xiên trong ngành camera bọn e, bạn ấy nói vẽ 100%, tới đó đã chả tin bạn ấy vẽ đc ra 3 cái dù xiên để làm quái gì. vô tình hôm trở lại thớt, thấy mọi người tung hô ác quá, lên gg search chữ cherry lips, bất ngờ là ra cả đống
    Cái môi dưới vẽ tỉ mỉ chút và add thêm texture :))
    Còn môi trên thì chưa xong :3

nói thật chứ, vẽ như bạn trẻ con nó cũng vẽ được khỏi cần pts, đặt xi nguyên map pic xuống, kê nên, vả màu như mẫu thì gọi gì là vẽ?

Ủng hộ diễn đàn