Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bức tranh trừu tượng siêu đắt

Chủ đề thuộc danh mục 'Nghệ sĩ tiêu biểu' được đăng bởi banbaonylong, 13/6/13.

Lượt xem: 15,835

1. banbaonylong Ko phải assmin

Theo ANTG

vào đây để coi thêm các bức Onement khác 8-}
    http://www.wikipaintings.org/en/barnett-newman/onement-i-1948

...
    CasualBoy, AmateurTZ, toanlove3711 người khác thích bài viết này.
  2. cloud9965

cloud9965 Thành viên cấp 1

Đúng là mình chả hiểu gì về nghệ thuật @@
    Nếu là mình thì mình đã nghĩ nó là một cái bàn bóng bàn, nhưng bị ngắn mất =.=
    Serverror, Ngọc Tâm, Hero Wings2 người khác thích bài viết này.
  3. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

vãi tranh @@
  4. oldman21

oldman21 Thành viên cấp 2

nghệ thuật trừu tượng thì không phải ai cũng hiểu và không ai hiểu giống nhau... như đứng trước biển toàn sóng là sóng thì không phải ai cũng có cảm giác giống nhau :3
    cơ mà bức này chưa đâu... sáng nay có bức cao hơn rồi... 75 triệu $ nha :3
  5. Hương Lúa

Hương Lúa Mới đăng kí

6. cello

cello Thành viên cấp 2

chưa nói về mặt ý nghĩa tác phẩm,đôi khi giá trị bức tranh phụ thuộc nhiều vào tên tuổi tác giả.ví dụ vui là khi bạn nổi tiếng bạn đánh rắm,cả đám đông sẽ khen thơm và tranh nhau hít.ko ít kẻ nức nở khen bạn đánh rắm có hồn và tính nghệ thuật cao,sẽ có vô số bài viết ca ngợi việc đánh rắm này,thậm chí nó được nâng tầm lên như việc cứu thế giới.ngược lại bạn vô danh và đánh rắm,bạn là kẻ tội đồ đáng bị loại bỏ ra khỏi xã hội ! :-Bvui thôi nhé :))
    TgB, NhatDuc, Serverror5 người khác thích bài viết này.
  7. k3n.al0ne

k3n.al0ne Thành viên cấp 1

ôi con gà vĩ đại =))
    Mộc nhĩ thích bài viết này
  8. timlaimotgiacmo

timlaimotgiacmo Thành viên cấp 3

Đúng là siêu trừu tượng ! Mình mà ngồi nhìn cả ngày cũng chỉ thấy cái tranh màu xanh có cái vạch ở giữa. Nhưng với người khác lại thấy cả vũ trụ ở trong đó !
  9. Quốc Hùng

Quốc Hùng Thành viên cấp 2

Chụp ảnh nhưu này khó nhìn quá. mình có xem qua mấy cái ảnh chụp rõ nét thì cũng ngờ ngợ ra được vài thứ
  10. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

O:-) cái gì cũng có cái giá của nó :D mình đã thấy hình gì đó trong mảng màu xanh đó, các bạn cứ thử nhìn chăm chú các kiểu vào mảng màu xanh đó một lúc các bạn sẽ thấy da gà nổi lên
  11. minhkhuev3

minhkhuev3 Thành viên cấp 1

nhìn lâu coi chừng còn ngộ đạo ấy chứ. Nói thế chứ tranh trừu tượng phải có độ cảm nhất định. Tranh cuả picatxo hay vangoh xem còn hiểu, còn thấy đẹp còn tranh cuả ông này thì em không bàn
  12. Nguyễn Nhật Anh

Nguyễn Nhật Anh Thành viên cấp 2

Không biết ai viết cái này.....cơ mà mình thấy đúng trong trường này này mọi người : "các bạn xem tranh này cũng như các bạn đọc 1 cuốn truyện bằng tiếng marốc vậy. Bạn không biết tiếng marốc nên bạn không thấy nó hay ở chỗ nào. Tôi cũng không biết, và chắc đa phần người ở đây cũng không biết. Muốn biết nó hay hay dở thế nào thì bạn phải biết cách đọc nó đã

hội hoạ cũng vậy thôi, nó cũng có những nguyên tắc, những lý thuyết của nó, tựa như 1 thứ ngôn ngữ khác mà ta phải học vậy.

thấy ở đây nhiều bạn cũng cố gắng giải nghĩa bức tranh theo cách của riêng mình, việc đó cũng như cố đọc cuốn truyện bằng các ngôn ngữ khác tiếng marốc thôi. Khi không nắm được những nguyên tắc của nó thì không thể hiểu đúng được"
    Tú VFXmadmanmoney thích bài viết này.
  13. nothing4ever90

nothing4ever90 Thành viên cấp 1

Không không, không thể nào mà gần 900 tỷ được!
    Có lẽ là 1 cách PR chăng
  14. NhatDuc

NhatDuc Thành viên cấp 2

15. madmanmoney

madmanmoney Mới đăng kí

Nguyễn Nhật Anh nói theo cách hiểu như vậy cũng hợp lý. tuy nhiên, thưởng thức tranh còn phù thuộc vào cá nhân mỗi người, mình ko ví nó như đọc sách, mà ví như ẩm thực. mỗi người mỗi cảm nhận
    Nguyễn Nhật Anh thích bài viết này
  16. greengreengreen

greengreengreen Thành viên cấp 1

Tranh: "Thôi! khỏi tưởng"
  17. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

Đại dương đang bị chia cách
    cello thích bài viết này
  18. Sâu Đo

Sâu Đo Mới đăng kí

nhìn được vài hình tượng qua phần đậm nhạt của bức tranh....nếu được trực tiếp soi thì em sẽ bình luật được...trước kia em cũng hay tự vẽ trìu tượng lắm....mà thầy toàn cho điểm thấp nên bỏ...
  19. cello

cello Thành viên cấp 2

20. HoangPigg

HoangPigg Thành viên cấp 2

Hình như bên trái là vẽ 1 cô gái..em chỉ nhìn đc có thế :P
    Em ko am hiểu lắm,nhưng tranh này đúng là ko hiểu tính nghệ thuật của nó ở đâu,nhìn như cái cửa sổ :v
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn