Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bức xúc vấn đề muôn thuở trên Việt Designer

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi zupylove, 20/5/13.

?

Có nên giúp những kẻ lười biếng?

1. 9.5%
  2. Không

90.5%

Lượt xem: 7,811

1. Sun

Sun Mới đăng kí

Thái Châu : mình toàn nhắm ca khó mới làm, vì ca dễ thì cho tự nó mày mò mà làm :)) ca khó mình làm coi như để luyện tay luôn :)
    Thái Châu thích bài viết này
  2. Phạm Hiếu

Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

có nhiều chuyện tưởng chừng như rất khó, nhưng nếu chúng ta mày mò thì chả có gì khó cả, các bác chuyên gia ở trên này củng mày mò mà ra cả thôi (không đánh đồng 1 ai cả) vì thế nên tự lập ngay đi các bạn trẻ ạ
  3. Zet

Zet Thành viên cấp 1

nhiều kẻ càng troll lại sướng...rõ khổ..(:|
  4. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Mình dạo trước cũng nói chuyện này một time, mệt vãi ra mà chả thay đổi được gì. Giờ ko có time nữa nên cứ thấy là report rồi đi ra, ko cmt gì cả mắc công lại làm thớt đấy lên top, nhàm.
    p/s: Thớt bình tĩnh, uống nước mát tí nào :D
    Thái Châusun_writer thích bài viết này.
  5. Phuong_1m8_77kg

Phuong_1m8_77kg Thành viên cấp 1

cứ lần náo có thím nhờ làm ảnh thì chỉ xem phần troll do anh em vds sáng tạo là sướng !
  6. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

nhờ toàn ảnh tự sướng =)) xl chứ, ảnh tự sướng thì thà đừng nhờ còn hơn =.=
  7. sonngo158

sonngo158 Thành viên cấp 2

Nói chung là nhờ vả lười thì có thể chấp nhận , nhưng con hơn cái kiểu đã nhở vả lại còn thái độ.
  8. Duy Tran

Duy Tran Thành viên cấp 2

Đó là lý do mình toàn đi troll mấy ông nhờ vả :-<
    Giờ ít vào, thấy nhờ vả nhảm cũng dần dần ít
  9. KhiemThai

KhiemThai Thành viên cấp 2

Vì nó là muôn thuở nên không bao giờ chấm dứt được
    Chịu làm quen với môi trường đi bác thớt :)
  10. Trx Time

Trx Time Thành viên cấp 2

thở dài
  11. Văn Chinh

Văn Chinh Thành viên cấp 1

mình tham gia VDS thấy có rất nhìu điều hay....... VDS hay đề cập nhìu vấn đề mà mình thấy khá quan trọng...... hay hơn là trên đây có rất nhìu TUT làm ảnh hay và rất nhìu bạn chai sẻ rất nhìu điều bỏ ích....... mình tham gia nhưng chưa bít nội quy của VDS :D chỉ lượn lờ hóng hớt là chử yếu :))
  12. VoiMaMut

VoiMaMut Thành viên cấp 2

13. ganac

ganac Thành viên cấp 1

Nói thiệt là hồi trước em đăng ký 4r cũng với mục đích sau này có gì nhờ vả blend này nọ, mà chưa nhờ đã bị mấy bác thánh Troll dọa cho tởm vía kinh hồn rồi.:))
    Nên âm thầm vào đây nằm vùng, tự làm cho nó lành =))
    Ngựa Hoang Gemini thích bài viết này
  14. iamatsundere

iamatsundere Thành viên cấp 1

zupylove: phải nói là có những bức chỉ cần dùng Paint thôi cũng đã giải quyết được vấn đề, cứ lôi Ps ra hành anh em :)
  15. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Ai bảo nghĩ nhiều chi cho bức xúc.. quan tâm gì nhiều cho mệt..
  16. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

chuyện gì đã xảy ra với phím "c" khi cậu viết những từ như "cái", "coi"... vậy?
  17. imalonelyboy

imalonelyboy Thành viên cấp 2

bệnh lười thôi mà. :D
    Bên box đồ họa của vn-zoom trước cũng thế. Bao nhiêu tut hoặc hướng dẫn blend thì ko có ai vô.
    Được 1 bác ( tên vạ vật thì phải) lập topic xăm hình ( kiểu mà lấy hình xăm để cánh tay cho ngầu ấy ) với tách nền ghép ảnh vào hot girl thì được mấy chục nghìn k xem, 30 page. :))))))))))))) buồn cười cái sự đời. Trong khi các mod với các ông có tiếng cũng lập topic kiểu ( nhờ vả vứt hết vào đây ) thì chả có ma nào vào.
    P/s: em ko gạch đá gì bác VV đâu nhé. ngẫm thấy vui thôi.
  18. phương_zin

phương_zin Thành viên cấp 1

e thấy vui vì có nhữg đứa não ngắn và lười biếng như thế thì VDS càng thêm phong phú .các cao nhân rảnh rỗi troll bọn chúg để những đứa hay hóng hớt như em còn có cái mà cười :))
    Thái Châu thích bài viết này
  19. Ezio De Aquatic

Ezio De Aquatic Thành viên cấp 2

Vãi mấy stocj nhờ vả .Ngớ ngấn vãi.
    PTS ko công còn bị chửi
    Chibi ko công còn bị chửi
    Ai cx tham free mà s ko nghĩ tới chất lượng nhỉ
    Chả trách hàng China nhan nhản ngoài đường mà dân kêu Tẩy chay china :v.
    Ventphương_zin thích bài viết này.
  20. Cici

Cici Thành viên cấp 1

căn bản là các pác cũng dễ dãi quá nên mới ra cái tình trạng như vầy =_=! nhờ kiểu gì cũng giúp , chuối cả nải cũng ok :))
    từ các thể loại tự sướng mờ tịt , noise = hạt gạo , đến mấy cái thể loại nhí nhố ghép cánh với chả ghép tim , rồi là viết chữ blah blah.....#:-s làm mấy cái đấy là hại mình hại người. Mình thì chả giỏi lên đc , xem mấy cái đấy nhiều hại não [-( , ng ta thì ngày càng lười , dựa dẫm , chưa kể k đc như ý thì ăn cháo đá bát :| nhờ k đc thì vả :-q
    Nói chung là giúp đỡ có chọn lọc thì k cần nói nhiều , dần rồi ngta cũng tự hiểu thoai :D
    mynisd, kem smileThái Châu thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn