Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bức xúc vấn đề muôn thuở trên Việt Designer

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi zupylove, 20/5/13.

?

Có nên giúp những kẻ lười biếng?

1. 9.5%
  2. Không

90.5%

Lượt xem: 7,809

1. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Tập làm quen với môi trường thôi, nhiều khi suy nghĩ và bức xúc nhưng chưa có hướng giải quyết thì vẫn thế hà :D
    mgrVent thích bài viết này.
  2. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Nói thật cách đây tầm 8-9 tháng, khi các topic nhờ vả lập ra, người nhờ sướng, người sửa ảnh hộ cũng sướng. Còn bây giờ thì... cứ chục topic lại có 1 cái nhờ vả, khó có, dễ có, thậm trí có cả lợi dụng mọi người để troll cũng có.
    Đúng là 1 vấn đề lớn !
    mgrFly Nguyễn thích bài viết này.
  3. kem smile

kem smile Thành viên cấp 1

ngày trước em cũng chỉ đăng kí nick để nhờ vả blen thui. nhưng mà bây giờ k hiểu sao chăm vào diễn đàn đọc bài lắm. kaka... bây giờ troll bạn thì cũng tàm tạm :))
    v
    v
    v
    à nhân tiện cho em xin cái link topic nào chỉ cách đồng bộ màu da sau khi ghép ạ. sao em ghép mà da nó cứ xanh lè @@
    Thái Châu thích bài viết này
  4. Hiếu Trần Duy

Hiếu Trần Duy Thành viên cấp 2

Nút report thật tuyệt vời. Còn lực lượng BQT mỏng thì đã có e đây
    Xung phong lên Mod, SMod B-)
  5. talu_kenz

talu_kenz Thành viên cấp 1

ủa mà thấy bác Dự có làm 2 thớt chuyện nhờ vả rồi mà bức xúc gì nữa ^^
  6. Sun

Sun Mới đăng kí

imalonelyboy
    Thánh vạ vật hình như cũng mơi nổi ở diễn đàn hay sao ấy bạn :))
  7. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Nhắc mới nhớ nó =))
    So với ở diễn đàn này thì *KHÔNG ĂN THUA*
  8. Duy Tran

Duy Tran Thành viên cấp 2

cho phép em spam 1 bài

các bác đoán xem người có tên trong ô màu xanh là ai =))
    DeeThái Châu thích bài viết này.
  9. setgon

setgon Thành viên cấp 2

1 vấn đề hết sức là vớ vẩn :-"
    Không thích thì đừng làm, đã làm thì đừng than.
    Còn không thì yêu cầu dẹp mợ nó cái mục nhờ vả đi, không dẹp được thì đừng có vô. Đã vô thì đừng ý kiến.
  10. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

11. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Mình nghĩ những người nhờ vả kiểu này thì máy của họ không cài Photoshop đâu =))
  12. Vent

Vent Thành viên cấp 2

Cài chi khi đã có sửa ảnh Free :)), mà thiệt chứ muốn đẹp thì tự mà làm, mỗi người có gu mắt thẩm mĩ riêng nữa mà :-<

Mình chỉ thích các box Tut, Thảo luận thôi :-<
    mgr thích bài viết này
  13. vanviet93

vanviet93 Mới đăng kí

Cái nào khó đến mức mà mấy bác cảm giác newbies không làm được, hay khó có thể làm được trong một thời gian ngắn thì mới giúp, nếu như các trường hợp trên thì tốt nhất là gửi luôn link hướng dẫn(xóa mụn, ghép mặt, làm mờ, ghép cảnh,...) cho họ để họ tự biết mà làm, chứ làm sao mà nhờ mãi được như vậy!
    Nói thật là mình cũng là một newbie, nhưng mình cũng không thích đi nhờ vả vì 1 phần là ngại lắm, cùng lắm là cái nào khó thì hỏi thôi chứ không bao giờ nhờ làm nữa vì như ở trên là nhờ mãi họ cũng chán chả làm cho đâu!
  14. imalonelyboy

imalonelyboy Thành viên cấp 2

sun_writer
    Hôm trước e thấy nick của thánh ở diễn đàn rồi, mong là không vô đây xem. ^:)^
    Vạ Vật thích bài viết này
  15. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Vào đây xem thì cũng làm gì được ?
    Vạ Vật thích bài viết này
  16. Duy Tran

Duy Tran Thành viên cấp 2

17. zupylove

zupylove Thành viên cấp 2

e ngồi đọc mà mún mỏi mắt lun mấy bình luận của các bác.
    1. e xl mấy bác vì vấn đề chữ viết nhé, tại quen tay bấm nhắn tin vậy rồi, khi post bài trên diễn đàn đã cố sửa nhưng chưa hết.
    2. có 1 số bác nói đến việc ko muốn giúp thì thôi, giúp thì đừg than, xin lỗi nói thẳng là ở đây ko phải là than,tôi đang nói tới việc các anh em trên VDS bị lợi dụng lòng tốt, và chẳng những thế, khi lên đây nhờ vả và mang theo cái bộ mặt "tiểu nhân", nhờ xong, dù cho có được hay không thì cũng không được phép nói này nói nọ ngoài 2 từ cảm ơn, bởi mọi ngừoi đã bỏ thời gian ra giúp rồi còn gì?
  18. Dee

Dee Thành viên cấp 2

Vậy thì đành thôi :)) mấy người này em không phải không thích... ghét nhất là mấy thể loại đã sai người ta nhắc cho sửa lại cãi cùn cơ :)))
  19. Vạ Vật

Vạ Vật Thành viên cấp 2

dự là nhiều đaik k thích mình. :) nhưng làm sao được c/s mà. từ 2-3 tuần trước tới giờ k thèm cmt bài viết nào nữa rồi, nhưng nhiều thánh kêu tên mình quá, lên spam cái xem sao??? mấy MOD đừng ban e nhé, e sợ lắm. 8-}
    Dee thích bài viết này
  20. Sun

Sun Mới đăng kí

giải trí cho bớt nóng nha mấy bạn :3
    Đôi lời gửi tới bạn Vạ Vật : nhiệt tình ko phải là xấu, nhưng nó phải đi đôi với hiểu biết, bạn nhiệt tình nhưng thiếu hiểu biết thành ra là cũng rất nguy hiểm :) mình khuyên bạn nên trau dồi thêm về khả năng đồ họa một chút, ít nói và hãy làm nhiều hơn ;)
    Dee, Ngựa Hoang Gemini, imalonelyboy2 người khác thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn