Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bức xúc vấn đề muôn thuở trên Việt Designer

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi zupylove, 20/5/13.

?

Có nên giúp những kẻ lười biếng?

1. 9.5%
  2. Không

90.5%

Lượt xem: 7,809

1. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Hi you Vạ Vật lâu quá ko gặp , mình nhớ bạn nhắm nhắm ...

Dee thích bài viết này
  2. Dee

Dee Thành viên cấp 2

Thiên Ma thích bài viết này
  3. myheart0588

myheart0588 Thành viên cấp 1

ha ha đúng là trời nóng có khác, rủ nhau ra hồ tây tắm miễn phí đê...

Thấy các bạn đi nhờ "vả" bị "vả" ác quá. Mình xin làm luật sư bào chữa cho các bạn đi nhờ "vả" như sau: (trao đổi thôi nhé, các bác đừng chém nhau ở đây)

thứ nhất, phải nói bức xúc của chủ thớt quá chuẩn, deck ai lại đi nhờ "vả" thế bao giờ, chả văn minh lịch sự tý nào nhưng VDS từ trước đến nay có cấm điều này đâu, có cả vài cái topic nhờ "vả" to oành ra đấy.

Thứ hai, những người nhờ "vả" có lười hay ko (hoặc họ có làm dc hay ko) thì ko biết, nhưng cứ đưa cái cần nhờ vả lên là có người làm, tội gì ko nhờ "vả" (dù là cái cơ bản nhất cũng có người làm cơ mà)...và có thời gian để làm việc khác

Thứ ba, mình thấy có nhiều bạn có quá nhiều thời gian và trình độ, tốt bụng nữa...hay các bạn ấy rèn luyện tay nghề..:D.. sẵn sàng làm cho mọi người...quá tốt, thế thì tội gì ko nhờ "vả", ko ỷ lại một tý

Thứ tư, VDS ko bắt các bạn phải giúp những yêu cầu nhờ vả được đưa lên, cũng như ko bắt các bạn phải quan tâm đến những yêu cầu đó, khi mình đọc được câu hỏi bỏ phiếu là "có nên giúp những kẻ lười biếng"...nghe như bạn là 1 bậc vĩ nhân đại tài ấy. các bạn vào VDS là để nghiên cứu, thực hành chứ ko phải để thể hiện.

Thứ năm, các bạn có thể giúp người ta hoặc không, không ai bắt và cũng ko ảnh hưởng gì luôn, thấy ko thoải mái thì nhấn report hoặc thôi ko giúp, nhưng sao vẫn có nhiều người giúp, và tự nhủ: dễ thế này cũng nhờ "vả", (đơn giản vì ở đây được quyền nhờ "vả"), đó là do tự các bạn thôi, chả ai trêu trọc đánh đập gì...:D

Cuối cùng, nếu không có các bạn ấy nhờ "vả", lấy đâu ra các bài cho các bạn thực hành, mở rộng các lĩnh vực, và VDS có vui vẻ, rôm rả như này ko? xét đi cũng phải xét lại, nếu các bài nhờ "vả" đưa lên mà ko có ai làm cho vì nó dễ quá, hoặc có những comment thẳng thắn...thì mình bảo đảm sau đó các bài nhờ "vả" sẽ ít đi trông thấy

Luật sư đã bào chữa xong, xin phép về chỗ ngồi...:D

P/S: t học kỹ thuật của trường Luật, đang học bổ túc chém gió...
  4. Vạ Vật

Vạ Vật Thành viên cấp 2

Thế lên từ hôm thím Dư cho nghỉ I love Design cộng với nick Vạ Vật trện vn-z bị ban. Mình đã không lưu luyến lắm vì mấy chuyện kiểu như chém gió nói phét nữa rồi. Đợi 1 năm à quên 2 năm sau đủ trình thỳ lên tiếp các chú. ;) bây giờ thỳ chỉ là khách vãng lai của VDS thôi... >:D<
  5. imalonelyboy

imalonelyboy Thành viên cấp 2

Vạ Vật zzz. mình đùa thôi mà.
    :))
  6. zupylove

zupylove Thành viên cấp 2

7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Vạ Vật cần ban nick 2 năm sau gỡ ko?

tuổi thì éo bằng ai, kiến thức cũng éo có mà bày đặt chém

Cici thích bài viết này
  8. Cici

Cici Thành viên cấp 1

ngoài lề tí :P bác @myheart0588 học luật thật ah ? bác học năm 1 hay dự bị :v
    1 là bác nói dài dòng lòng vòng đọc mệt , e đoán đấy là bí quyết của các nhà ls nhằm làm đối thủ và mọi ng` choáng :D
    2 là bác khéo bẻ cong suy nghĩ và cảm nhận của mọi ng` , biến họ thành những kẻ đc lợi lại còn kêu ca , tự làm mà k tự chịu :))
    3 là bác biến ng bị hại thành kẻ trục lợi cho bản thân , trục lợi chán thì quay ra đòi hỏi và ý kiến ý cò =P~
    từ 3 điều trên suy ra bác theo nghề này là đúng đắn và có khả năng đc bằng đỏ ,& nếu ls cũng giống hacker thì bác xứng đáng đc gọi là ls mũ đen :-?
    sun_writerzupylove thích bài viết này.
  9. zupylove

zupylove Thành viên cấp 2

tình hình là like Cici 1 phát nhé;)
  10. kem smile

kem smile Thành viên cấp 1

vạ vật là thánh phương nào thế?
  11. THP_Lãng Bạt

THP_Lãng Bạt Thành viên cấp 1

Mình nghỉ nhờ vậy mới tăng lượng truy cập cho diễn đàn được :D. cố gắng vậy ^^
  12. Tiểu Hổ

Tiểu Hổ Thành viên cấp 2

Thế nên bác Dư mới cần xác nhận thành viên qua mail nữa để xem ai thật sự quan tâm
  13. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Thôi đi các đồng chí.
    Thích thì giúp không thích thì thôi, đừng quan tâm và WAR nhau nữa, mệt lắm.
    Diễn đàn là 1 XH, mà XH thì có người này người khác, mỗi người 1 ý, nói không ai nghe và không ai nghe mình nói đâu.
    Miễn đừng vi phạm nội quy diễn đàn thui, ai muốn nhờ thì nhờ, muốn giúp thì giúp, không muốn gì thì thôi.
    Trên đời này không gì là hoàn thiện cả.
    Mình rất thích chất lượng - Nhưng lại thích đông vui.
    ---> cái này thì bất cứ diễn đàn nào cũng thích các bạn à.:">
    Cici thích bài viết này
  14. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

giúp thì mở lời ! ko giúp thì im và ignore topic đó. Cứ cmt lòng vòng topic nhờ vả chi cho nó mệt . Cứ áp dụng như thế có thể người nhờ sẽ cân nhắc trước khi post
  15. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

:)) Nhưng nói chung thì cũng tùy đối tượng :))
    Chứ cứ như hôm vụ cánh thì chán hẳn luôn :))
  16. Cici

Cici Thành viên cấp 1

thế iem mới nói , giúp đỡ k xấu , nhờ giúp cũng k xấu , nhưng phải có chọn lọc :))
  17. myheart0588

myheart0588 Thành viên cấp 1

Bạn Cici nói chí phải, bài bào chữa của tôi phải nói chỉ có những người có đầu và óc như bạn mới rút ra được những ý nghĩa tưởng chừng như đúng rồi như thế...:D. Bạn làm tôi lại nhớ đến lần t đi tập sự ở Campuchia, có gặp một tình huống như sau:

Trên 1 khu phố người Hoa ở Campuchia có 1 nhóm người ăn xin, người lành lặn (nghe nói là Cái Bang trà trộn vào) có, người "bị lỗi" đủ cả...đi khắp phố để xin tiền người đi đường. Có người cho người không cho, người ko cho vì ko có tiền, và phần lớn là họ ko đoái hoài gì đến, , người cho chủ yếu là người có tiền và "thương người", nhưng trong số này có 1 anh chàng người Nhật Bổn đang đi xuất khẩu lao động ở đây, cũng rất thương người, hay cho tiền người ăn xin, cứ chỗ nào có người ăn xin là ở đó có anh và cho tiền, đặc biệt là tiền lẻ...thấy anh ta hay cho tiền nên hễ cứ thấy bóng dánh anh là đoàn người ăn xin lại xúm vào xin anh tiền chẵn. ..sau nhiều lần anh ta thấy hớ và bực mình quá, liền đứng ra giữa chợ cầm cờ, nói đúng nửa ngày về đám người ăn xin, nào là có nên giúp cho những người ăn xin này nữa ko, rồi lòng tốt của ME bị các YOU lợi dụng quá, ME phải đi thông báo cho những người như ME ko được cho tiền những người ăn xin này nữa, bực mình lắm rồi, thấy những người tốt là bọn nó lại xúm vào.
    Đoàn luật sư tập sự chúng tôi chỉ tình cờ đi ngang qua con phố đó, thấy mọi người tập trung đông, có người ngó qua rồi đi, có người đứng cười rôm rả, chúng tôi cũng đứng lại hóng hớt tình hình...:D. Chúng tôi như mèo mù vớ cá rán, đề tại đây rồi, khỏi lo luận án tốt nghiệp, thằng anh con nhà chú tôi thì quyết định làm ls bào chữa cho anh chàng Nhật Bổn (vì nó nghe nói gái Nhật xinh và muốn lấy vợ Nhật), t đành phải làm ls bào chữa cho những người ăn xin "khốn khổ" kia...

Chủ tọa: thằng ls nói nhiều vl về chỗ ngồi...:D

P/S: t học kỹ thuật của trường Luật, đang học bổ túc chém gió...
  18. Cici

Cici Thành viên cấp 1

dạ thôi , qua 2 bài viết là iem biết cái lv cụa bác zồi , iem cũng tự bít cái dân ngoại đạo như iem thì k thể = bác đc #:-s . dù bác có khen iem có đầu óc (e bít là khen lịch sự cho e khỏi tủi thân thôi :-s) nhưng kiến e cũng k dám có ý gì nữa^:)^ , chỉ giữ nguyên quan điểm " có chọn lọc" thoai ah :)
  19. Vạ Vật

Vạ Vật Thành viên cấp 2

banbaonylong nếu thích chú cứ việc. Chú cứ chém câu này nghe quen quen, mà a lên đây cũng có làm gì nữa đâu, thích ban cứ việc. >:)
  20. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

để xem có vạ vật khóc thuê ko

Ủng hộ diễn đàn