Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Bức xúc] Về tình trạng xuống cấp về nội dung!

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi Asio Flammeus, 11/2/13.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 5,249

1. Sun

Sun Mới đăng kí

năm mới câu chuyện cũ :) đồng ý với việc bài viết đôi lúc chất lượng giảm dần đi nhưng cũng ko thể phủ nhận những bài viết chất lượng dần được nâng lên chứ bạn??? các box khác thì mình ko rõ nhưng mình thấy box painting mình đang quản lý phát triển khá là mạnh và có thêm những thành viên cũng như những tác phẩm rất tuyệt, nhìn về tiêu cực thì cũng nên hướng về tích cực một chút :)
    tiện đây cũng muốn đóng góp ý kiến nên chia thêm box painting luôn,nên chia tác phẩm paiting ra và lập một box riêng cho chibi cho đỡ loạn :D
    Asio Flammeus, Tiểu ThiênHằng Mật thích bài viết này.
  2. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

//NHƯNG EM THẤT VỌNG HOÀN TOÀN VỀ HƯỚNG ĐI CỦA ANH!!! #:-s
    Em sẽ tin tưởng vào anh vẫn như em đã tin tưởng. :-/

em muốn sau comment của em họ đau đớn mà đứng dậy chứ không ngã gãy xương như những người khác! :)) (chả ai ngã gãy xương đâu)
    Đội ngũ mod ở đây mình chưa hiểu hết, nhưng trên facebook thì xuống cấp rõ rệt, nhàm chán, mất đi cái chất Viet Designer năm xưa mất rồi. Năm mới, mình muốn thấy cái mới chứ không phải cái !! //

Bạn cho biết cái chất Viet Designer năm xưa nó là cái gì mà bạn bảo mất, và bạn muốn thấy cái mới là cái gì, không phải cái cũ là cái chất Viet DS năm xưa àh?
    Chưa hiểu hết mà đã tin tưởng; muốn cái mới - ko phải cái cũ :-/
    Đọc thấy suy nghĩ của chủ thớt đánh nhau chan chát vậy!

P/S:
    -Câu chuyện 1: Chuyện kể rằng khi còn trẻ họ yêu nhau say đắm, đến lúc cao tuổi là lúc cần một chỗ nương tựa thì người ấy chê người bạn đời của mình già nua xấu xí, tính tình thay đổi không còn như ngày xưa nữa.
    -Câu chuyện 2: Chuyện kể rằng Trạng Quỳnh ngày xưa chơi xỏ tất cả mọi người, kể cả vua chúa nhưng chưa bao giờ thấy Quỳnh đem cha đẻ mình ra bôi bác cả.
    -Câu chuyện 3: Chuyện kể rằng có con chó trông nhà dữ lắm, nó cắn tất cả mọi người hàng xóm đi qua nhưng chưa bao giờ thấy nó cắn chủ nó cả.
    -Câu chuyện 4: Chuyện kể rằng có 3 loại gỗ: gỗ mềm, gỗ trung bình và gỗ cứng. Loại gỗ mềm dẻo có mùi thơm như gỗ vàng tâm và gỗ mít được mang vào nơi linh thiêng tạc tượng thờ cúng, loại gỗ trung bình thì được dùng đóng đồ gia dụng như bàn ghế giường tủ đồ trang trí, loại cuối là loại cứng rắn nhất chả làm được gì chỉ để làm cọc trâu và thanh chắn chuồng lợn hoặc làm củi.
    Asio Flammeus, sun_writer, Ku Sang2 người khác thích bài viết này.
  3. goal

goal Thành viên cấp 3

Tại sao con gái không đc coi 18+ :-?
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Mình chỉ thấy 1 điều rằng : Một số những cao thủ lúc trước giờ đã bỏ đi đâu hết rồi ... họ quá bận , hay là ko còn tâm huyết như xưa ...?
    Turtle bunny ears, Kiku194, hth02x14 người khác thích bài viết này.
  5. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

cả 2 :))
    dạo này page post nhiều cái nhảm vãi 8-}
    Nguyễn Tất Thắng, Kiku194DX_Degeneration thích bài viết này.
  6. Con gà của thế kỉ

Con gà của thế kỉ Thành viên cấp 2

Chết, bác nói thế thì e cũng phải lượn vào xem mấy cái không lại vào danh sách gay thì chết =))
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  7. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

năm nay thi đh ư? v là 17 t r mà ăn nói ngông cuồng và thiếu suy nghiz thế
    cái gì mà thất vọng hoàn toàn về hg đi,r kêu a fly.nông cạn
    :)) topic 18+ kia là bt thôi cưng ạ,nó cũng đòi hoỉ kỹ thuật. rất nhìu đấy,k fải cứ lột đồ và cầm máy là cho ra đc các tác fẩm v đâu :))
    Shimizu, Lỳ..., Fly Nguyễn2 người khác thích bài viết này.
  8. Quangdung0609

Quangdung0609 Thành viên cấp 3

Bức xúc thì đừng vào nữa. 18 thì sao. Hay ông bị đụt ko thích. Đăng thêm làm phog phú nội dung chứ sao đâu
  9. Thiên Ma

Em đừng bức xúc quá như thế , trong rum có mấy người dám góp ý thẳng thắng như vậy ko :)
  10. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

cái này là góp ý hay soi mói ạ :-s a Dư là chủ 4rum này,con người chứ đâu là thánh,đâu 100% tốt mọi việc đc, nếu cho thớt thử làm xem,có đc k mà nói ảnh như thế,thất vọng hoàn toàn về hướng đi,bùn cười
    nếu hg đi k tốt thì VDS đã sập từ lâu,or k còn ai thèm ngó tới r :)
    Shimizu, Fly NguyễnDX_Degeneration thích bài viết này.
  11. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

thím @Asio Flammeus có vẻ gay nhỉ =))
    thứ nhất là về cái vấn đề 2pic 18+, cực kì bt` và có thể là bạn đag ức chế cái j đó nên bạn muốn làm to nó lên, thế nên lẽ ra 2pic này ko đáng có :)
    thứ 2 là về vấn đề chất lượng diễn đàn, bạn muốn cái j cũng tốt thì ko có đâu ạ, và ở VN các diễn đàn đồ họa thì vietdeisigner là diễn đàn đông người và tốt nhất rồi, bạn sang vn-zoom vs dohoavn ko có chuyện ae ngồi chém gió như này đâu ạ

mình đồng ý với ý kiến của anh fly hơn là ý kiến của bạn :)
    hãy nói ít thôi - và làm tốt hơn, thay vì ngồi đó và phàn nàn thì sao bạn ko nghĩ ra biện pháp giải quyết đi, chỉ bao giờ bạn thử làm thì bạn mới biết cái khó của nó
    Nếu bạn chỉ ngồi đó và kêu ca về chất lượng của diễn đàn thì bạn cũng chỉ là Anh Hùng Bàn Phím thôi. Và nếu bạn thấy chán nản diễn đàn, bạn có thể ko từ bỏ và ko tham gia nữa, mình chỉ nói vài lời thế thôi.
    ShimizuFly Nguyễn thích bài viết này.
  12. tuankiet_nct

tuankiet_nct Thành viên cấp 2

theo em thì cũng tùy theo suy nghĩ của mỗi người thôi. (theo em nên thoáng 1 chút)
    VD1: mấy bài tut manip của anh Fly hơi giật tit 1 chút nhưng giúp cho nhiều người trong đó có em học được nhiều cái như blend cho khớp, căn chuẩn,.... đặc biệt là lấy ý tưởng từ nhiều cái đó.
    Còn chuyện 18+ thì nó góp vào kho stock của VDS thêm phong phú hơn, không phải 18+ làm cho 4rum đi xuống mà tùy vào cách sử dụng stock đó một cách tinh tế nhất chứ không phải vào chỉnh chỉnh blend blend rồi tung lên với một title giật gân để câu view câu like và tỏ rõ mình đỉnh. =;
    Nói tóm lại tùy thuộc vào mọi người cả thôi, nếu nói nó tốt thì nó tốt, nói nó xấu thì nó xấu.
    VD2: (xin lỗi mọi người) Phân trâu có người nó dơ, nó hôi, vô tác dụng.
    Nhưng đối với nhiều người nó được dùng làm phân bón, dùng để quét lên phên nhà, ghe, thuyền (cái này ở quê chắc mới có :D ) giúp không bị mối mọt lâu hư, không bị thấm nước. ;))
    Shimizu, Asio FlammeusFly Nguyễn thích bài viết này.
  13. tuankiet_nct

tuankiet_nct Thành viên cấp 2

làm 1 phô nha Hà Điệu =))
  14. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Mình thấy chỉ có trên FB là hơi khác một chút chứ trên đây thấy bình thường, mấy bài post 18+ cũng thế, có gì đâu LỚN cả rồi =))
  15. Thiên Ma

Asio Flammeus : Mình rất mến bác vì tính thẳng thắn , những góp ý luôn thật tình trong những topic giao lưu tác phẩm tuy có hơi '' cay đắng '' một chút , nhưng cay đắng với mục đích giúp người khác nhận ra cái sai của mình để cùng nhau hoàn thiện hơn .

Mình cũng rất mến bác vì cũng là dạng người trung lập , có 1 hướng nhìn rất riêng ... ko phải ai cũng có phẩm chất này .

Điều nữa là bác tuy còn khá trẻ tuổi nhưng rất chững chạc và tâm huyết trong từng tác phẩm , từng câu nhận xét ... Về điểm này mình thật sự thấy hổ thẹn vì ko bằng bác :)
  16. Sát Thủ VietDesigner

Sát Thủ VietDesigner Thành viên cấp 2

em cũng là một thành viên gần đây thôi, thật sự VDs lúc trước ntn hay về nội dung em ko dám bàn vì em ko hiểu nhiều như mọi người
    Em chỉ nói về topic 18+ mà em đã xem
    18+ thật sự là một vấn đề khá nóng gần đây trên các diễn đàn, có người thích và cũng có người ko thích. Vấn đề nó nằm ở suy nghĩ mỗi người, nếu bạn nghĩ nó là khiêu dâm, thì nó sẽ là khiêu dâm. Mình ko hề chỉ trích bạn chủ topic nhé.
    Bạn nghĩ nó là khiêu dâm? Ok
    Nhưng mình lại nghĩ nó là nghệ thuật. Mình ko dám nhận là dân chụp ảnh. Nhưng mình chỉ nói thế này. Những bộ ảnh 18+ bạn ( hoặc các bạn khác trừ bạn) xem thật sự là cực kì khó chụp và đòi hỏi chuyên môn rất cao, bạn nghĩ cứ mặc đồ hở hang (nhìu khi chẳng mặc gì) rồi máy ảnh là chụp dc sao? Nó ko đơn giản vậy đâu, bạn phải bắt dc cảm xúc của mod, hở hang nhưng ko gây phản cảm cho người xem (tránh nhàm chán). Những tay máy cầm trên 1 năm chưa chắc đã chụp dc tốt thể loại này
    Còn nếu như bạn nói ở trên là bạn sắp thi DH thì bạn chưa đủ ( hoặc vừa đủ) 18 thôi. Người ta đã ghi rõ là 18+ và đã ẩn rồi.
    Vấn đề fanpage trên facebook thì mình cũng nghĩ như bạn, nhưng nó là để giúp forum phát triển nên mình nghĩ bạn nên thông cảm!
    Có thể bạn cũng như mình: biết, học, và đam mê đều nhờ diễn đàn nên khi nhìn thấy diễn đàn có phần nào đi xuống nên bạn bức xúc.
    Sẵn tiện em cũng nói vấn đề của em: vì bạn nói có dính mình 1 tý, những tác phẩm dù là chưa hoàn thành nhưng ngta post lên nhằm mục đích để mọi người góp ý hoặc giúp thêm ý tưởng mình nghĩ là tốt vì họ muốn học hỏi, còn câu like nhằm mục đích gì thật sự mình ko biết.
    Chúc bạn chủ topic học tốt!
    Shimizu, Asio Flammeus, CloudOne2 người khác thích bài viết này.
  17. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Bạn đã nghe Dư nói, ở 1 cái thế giới nó phải có màu này màu kia, phải có cái xấu và cái tốt.
    Còn bạn nói tôi nông cạn... ok. Nếu bạn bức xúc quá mà đẩy suy nghĩ hơi lệch lạc 1 chút mình cũng ko nói. Cũng có thể tôi như vậy thật nhưng chính bản thân tôi chưa nhận ra điều đó.
    Về nội dung 4r đi xuống như bạn nói nó còn nhiều vấn đề chứ chẳng phải do 1 vài cái topic 18+ mà nó đi xuống được, bạn ko nhận ra 1 điều rằng nhưng bài đăng trên page có tầm ảnh hưởng tới 4r thế nào ? Tại sao phải post những bài gắn link tới 4r mà ko post ảnh như ngày xưa nữa. Tại sao phải có những cái Tit giật gân. Ko lẽ bạn nghĩ những cái tit giật gân ấy chỉ để câu like, cmt và sự chán nản ở trong đó thôi sao?
    Còn về 4r, tôi có thể là người đến sau nhưng tôi cũng biết khi đó và bây giờ khác nhau những gì.
    Nhưng trong các cmt 1 khi đã nói ra ko phải vứt đó rồi bỏ đi, nếu ko cần biết họ có nghe ko khác gì họ coi mình là thằng nói xàm. Họ phải nghe mình nói, họ phải làm theo chứ ko đơn giản là họ bỏ đó, chẳng thèm đả động đến nó. Vậy, cái nghệ thuật trong cách ăn nói đôi khi nó cũng có cái lý của nó. Từ từ, nhẹ nhàng chỉ bảo người ta hay chửi thẳng mặt người ta và bắt họ phải làm theo ý kiến mình ? Bạn sẽ phải chọn cách mà dùng nó để giúp 4r đi lên chứ ko phải đi xuống.
    Và nói đến chuyện đi lên hay đi xuống của 4r. Yếu tố quyết định sẽ nằm ở chính các thành viên đó bạn, ad và mod chỉ nắm giữ 1 phần, đa phần các bài viết sẽ là do các member post. Thế bạn muốn đôi lúc có 1 topic 18+ nhưng nhìn chất lượng và đẹp mắt, ko quá lố lăng thô bỉ hay chỉ các bài nhờ vả này nọ rồi show hàng với 1 chút kiến thức còm cõi về màu sắc để rồi mọi người quẳng vào đó 1 câu rồi đi ra mà biết rằng sẽ ko bao giờ vào lại.
    Tôi ko giỏi, tôi biết điều đó. Ngày tôi mới vào đây tôi cũng rất tự cao nhưng bạn thấy đấy, nhờ có 4r này, nhờ có những người khéo léo chỉ bảo mà tôi đã biết thay đổi trong lĩnh vực design và cách nc. Tôi sẽ dùng chính cách đó để giúp những người tiếp theo mới chập chững vào nghề.
    Shimizu, Lỳ...Ku Sang thích bài viết này.
  18. CloudOne

CloudOne Admin CloudOne.vn

Để có một sân chơi, một nơi giao lưu, một cộng đồng thực sự như các bạn thấy hiện giờ, thím Dư thậm chí đến mất ăn mất ngủ, bồ bịch cũng ko còn thời gian mà quan tâm. Cuộc sống có nhiều ngã rẽ, chọn 1 thì sẽ mất những cái còn lại, vì tâm lực con người có hạn, bạn còn muốn đòi hỏi gì hơn nữa ?

Bạn nghĩ rằng cứ lập 1 trang web rồi người ta tự kéo nhau vào, tự chia sẻ cho nhau, tự bình bầu mod, min, rồi tự quản lý, hoàn thiện và phát triển dần sao !??

Có những việc, không đơn giản chỉ là đúng hay sai. Bác Fly post bài kia hoàn toàn phù hợp với nội dung của diễn đàn, những tấm hình cũng đúng nghĩa nghệ thuật, nguồn sưu tầm cũng đầy đủ, vậy lấy gì để phê phán đây?? Trách thím ấy mùng 2 tết ko đi chơi mà còn mất công lên diễn đàn post bài ??? Ban nick thím ấy vì tội tâm huyết với diễn đàn ???

Diễn đàn Designer thì cốt lõi vẫn luôn là Designer, nhưng nếu có mỗi bộ xương thì bạn sẽ hài lòng hơn ???

Mình ko có ý chỉ trích bạn, có thể đứng ở góc độ một người chỉ tập trung vào Design Việt Nam như bạn thì ko thể chấp nhận khi có những tác phẩm sưu tầm, những topic ngoài lề, chuyện trò linh tinh... Nhưng cả cộng đồng ko chỉ có bạn, và thím Dư cầm lái cộng đồng này, đương nhiên cũng ko thể chiều theo mỗi ý bạn, mà phải suy nghĩ, phải vất vả lái cộng đồng đi đúng hướng, đi theo sự phát triển tự nhiên mà ko rời xa cốt lõi

Giờ tết nhất nên mình hơi bận, nhưng sau vài hôm nữa, mình sẽ code lại một số thứ, sẽ chỉ hiển thị những bài viết về Nghệ thuật Việt cho bạn ( và những người có suy nghĩ tương tự ), còn những topic khác bạn cho là nhảm nhí sẽ bị ẩn hết. Như vậy thì bạn sẽ ko bị làm phiền bởi những bài viết thiếu chất lượng, mà những thành viên khác cũng có thể vui vẻ sinh hoạt trên diễn đàn

Lần đầu mình cmt dài thế này, nói năng ko chuẩn nhưng đại là min mod đang phải vất vả để diễn đàn lớn mạnh, công sức bỏ ra ko hề ít
    Shimizu, Asio Flammeus, Lỳ...3 người khác thích bài viết này.
  19. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

làm tấm manip 18+ ;)) TUT đó của thím Fly rất hay còn gì ;)
  20. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Lỳ...Shimizu thích bài viết này.
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn