Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Buồn buồn ngồi làm cái ảnh...

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi KanbaTran, 7/5/13.

Lượt xem: 6,233

1. KanbaTran Thành viên cấp 1

Tâm trạng đang ko vui, nên ảnh cũng ko vui, mỗi bức ảnh là 1 màu khác nhau, các bạn cho mình hỏi 1 chút là làm sao để lưu lại đc action mình đã làm nhỉ? cảm ơn các bạn nhiều!! :)
    Mình mới tham gia diễn đàn, rất mong đc kết bạn và giao lưu vs mọi người :)
    [​IMG][​IMG]

...
    DemiCat DA thích bài viết này
  2. DemiCat DA

DemiCat DA Mèo Việt Designer

Sáng nay bị sao mà vào 4rum thấy ai cũng blend buồn...
    Hình bạn làm mất độ tương phản của stock rồi, được mỗi cái Vignette tối 4 góc đẹp thôi :)
    KanbaTran thích bài viết này
  3. KanbaTran

KanbaTran Thành viên cấp 1

DemiCat DA bạn có thể nói rõ cho mình biết tnao là mất độ tương phản của stock ko? mình mới chup nên còn nhiều bỡ ngỡ!!! hoặc bạn có thể blend cho mình thử 1 tấm đc ko? cảm ơn bạn nhiều nhé!! :) ah!! buồn vì hnay là sinh nhật mà người yêu thì vừa mới đi du học!! :v mẫu này cũng kêu buồn vì đang thất tình!! :v
  4. DemiCat DA

Vậy chúc mừng sinh nhật bạn nhé ^^ Thật lòng đấy,
    Để mình thử xíu ha :)
    Ps: Lần sau bạn up hình nhẹ tí nhá =)) Nặng vãi
  5. Hiếu Trần Duy

Hiếu Trần Duy Thành viên cấp 2

6. AzzurriNguyen

AzzurriNguyen Mới đăng kí

Trong bức hình gốc thì đối tượng chính có fải là ng con gái k bạn, vậy ở hình 2, thì bạn có thấy ng bạn gái đó và khung hình nền hòa vào làm một k bạn. "Với ý kiến cá nhân mình" thì đó là lý do bạn làm mất độ tương phản của stock.
    Ps "ý kiến cá nhân mình nhé"
  7. KanbaTran

DemiCat DA ơ!! bạn là con gái ah!!! ^^ mình vưa add fb bạn đấy!! rất mong đc làm quen vs bạn!! hihi!! cảm ơn bạn nhé!! :) sau mình sẽ rút kn
    Hiếu Trần Duy cảm ơn bạn :)
  8. KanbaTran

9. helshing

helshing Thành viên cấp 1

cố gắng tí sẽ ok hơn. 2 bạn trên đã nói rồi mình ko dám nhận xét thêm, mình chỉ nêu ý kiến tí tí nhỏ về typo và bố cục đặt chữ tí nha bạn :) : bạn thử chọn font khác có rất nhiềt font đẹp nếu và giữ text đó của bạn và đặt ở bố cục bên dưới chổ lan can gỗ ngay khu vực đó (nói chung dưới tay mẫu) sẽ đẹp hơn . Hoặc trường hợp đặt ngay trên mấy nóc nhà nhỏ nhỏ cũng sẽ ok nhưng tùy font nhé. Còn phần photo và lo..gì gì đó đặt nhẹ 1 góc nhỏ phải dưới với 1 màu phù hợp với bạn blend màu là ok.. Góp ý cá nhân ko dám múa rìu nhé. sai thì bỏ qua giúp :)
  10. KanbaTran

helshing cảm ơn bạn nhé!! đúng là ếch ngồi đáy giếng, truoc toan chụp ảnh và tự kỷ 1 mình, bây gio mới nhận ra đc nhieu điều!! :)
  11. DemiCat DA

Góp với bạn 1 tấm xấu đừng chê nha, mèo buồn :))

KanbaTranhelshing thích bài viết này.
  12. helshing

helshing Thành viên cấp 1

hay đó bạn DemiCat DA
    ơi... nhưng text hơi khó thấy tí và mờ quà... ^^
  13. DemiCat DA

Mẫu của bạn đẹp nên mình mới có hứng làm chứ bình thường chẳng bao giờ đi blend hình người khác đâu =))
  14. KanbaTran

hihi!! DemiCat DA : đẹp ban ạ!! cảm ơn bạn nhé!!!

Ủng hộ diễn đàn