Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Buồn vì nhiều nhận định phức tạp trên 4R

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi Trần Hưng Thịnh, 18/2/13.

Lượt xem: 2,038

1. Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

4R là nơi rất nhiều người tham gia với nhiều trình độ và kỹ thuật khác nhau, nhưng sau khi đọc xong bài
    [Bức xúc] Về tình trạng xuống cấp về nội dung!

Read more: http://forum.vietdesigner.net/threads/buc-xuc-ve-tinh-trang-xuong-cap-ve-noi-dung.13852/#ixzz2LD8hvfSg

Mình lại thấy buồn hơn, buồn không phải việc xuống cấp, mà lại có quá nhiều người coi trọng việc tiến bước của 1 diễn đàn.
    - Ai cũng rõ có nhiều cấp bậc khác nhau đi tìm 1 sân chơi 1 nơi học hỏi:
    - - Như Amateur chả biết gì lên học kiến thức rồi vọc cho thành thạo, nếu không post bài liệu họ biết họ thành công hay thất bại hay không (những người thường xuyên bị ném đá không thương tiếc, troll không dám đưa mặt ra).
    - Rồi khi vượt qua ngưỡng đó, chấp nhận thất bại, họ có kiếm thức họ thành rookies họ vẫn post vớ vẫn thường xuyên đấy thôi.
    - Nếu không ăn gạch đá và vượt qua, tức sẽ tự đào thải ( các bác lại cho rằng đây là những bài vớ vẫn không chất lượng ư, sao không nhìn lại họ có phải là mình ngày đó hay không, chỉ khác là họ can đảm và tự tin vào chính mình post bài tiếp thu kiến thức đó thôi).
    - - Người có năng khiếu hay tài giỏi thì ít, học có kiến thức có cuộc sống, post bài chất lượng thì sẽ rất ít, xin chớ đòi hỏi … liệu rằng 1 năm ta post và cảm thấy hài lòng chính bài mình post khi nhìn lại (đừng nhìn ngay lúc post).
    - KHI MUỐN ĐI LÊN MÀ KHÔNG ĐI XUỐNG: mình thấy diễn đàn giống như 1 ngọn núi thẳng đứng cảm mấy ai dám trèo lên học hỏi, mà có học cũng chả có gì học vì nó quá phức tạp và khó khăn.Mình thà đi trên 1 cồn đất, leo 100 quả đồi còn hơn vượt qua himalaya.
    - n- Ngày xưa mình đã từng bị nói thẳng vào mặt ( 1 người chơi máy từ nhỏ) nói mình rằng chụp mà không retouch thì nên sắm máy KTS mà đi chụp lưu niệm mà thôi. Mình đau lắm chứ nhưng cũng chẳng thể nói gì, vì mình biết retouch là quan trọng nhưng khi retouch mình thấy nó quá tệ thà post ảnh gốc còn đẹp hơn. Mình vẫn lao vào chơi máy dù nó cùi vẫn là cái mình ôm theo như ôm vợ, hình mình vẫn ngày ngày ngắm và tìm cách retouch đẹp nhất, gạch đá bão bùng nát thân tàn này đó thôi, vẫn cố chăm nó từng chút để có 1 sản phẩm đẹp như chăm những đứa con của mình.
    - MÌNH THẤY BQT đã cố gắng rất nhiều, không gì phàn nàn hay gì gì cả, chỉ là phần mình nhận thức mình đang đứng mức nào, nên và không nên làm gì cho diễn đàn thôi.
    tÓM LẠI:
    CÓ ĐẸP CÓ XẤU THÌ SẼ CÓ GẠCH ĐÁ CÁC LOẠI, BIẾT CHẤP NHẬN MÀ VƯỢT QUA LÀ NHIỆM VỤ CỦA MENBER
    BQT THÌ VẪN CỐ GẮNG XỬ LÝ, BÁN ĐẤT ĐẢO ẤM ẦM
    AI CÓ NHIỆN VỤ NGƯỜI ĐÓ

Thân chào
    ROOKY !

...
    Lan Bym, banbaonylongDX_Degeneration thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Nói thật là mình rất thích những bài post của người mới làm quen với đồ họa , cũng muốn chia sẽ với họ điều gì đó lắm nhưng chưa đủ trình .
    Lan BymTrần Hưng Thịnh thích bài viết này.
  3. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

Còn mình rất ghét những bài super pro vì bản thân mình làm hoài chả được :))

Giỡn thôi
  4. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Làm gì có con đường nào dẫn đến thành công trải đầy bằng hoa hồng,
    Vì.
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
  5. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Rất tiếc ! Không chung quan điểm như vậy ! :">:">:">
    IrisSK thích bài viết này
  6. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

Mỉnh rất thik chụp hình. Nhưng máy ảnh KTS của mình chỉ là loại bủ túi chơi...
    Mấy lần post ảnh lên cũng bị ném đá khá nhiều. 1 điều nhận thấy là nếu mod nử thì dc hưởng ứng còn mod nam thì bị ném đá te thua...thành ra ko dám post...
    Thứ 2 là post mấy ảnh chụp = kts lên bị ném ko thương tiếc...
    Ví dụ thôi nha:
    --> Màu dở tệ
    Nếu 1 người biết thì có lẻ nên nói thế này thì hay hơn
    --> Màu ko đẹp bạn ạ...theo mình thì bạn nên blend theo kiểu này, da mod hoặc chụp hình ... sẽ đẹp hơn...bạn có thể tham khảo tut sư dụng công cụ...
    hoặc... --> mình ko biết làm hoặc có thể mình làm xấu hơn bạn nhưng mình có nhận xét là màu ko đẹp lắm...

Nhiều người tỏ ra nguy hiểm quá...
    Khổ ngưởng KTS thường với DSLR quá

Nói chung chấp nhận gạch đá để tốt lên nhưng Gách đá cũng ném đúng chổ - chứ chơi xở xiên là ko dc
    Lan Bym thích bài viết này
  7. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

thật sự thì đam mê không phải lúc nào cũng đi cùng với khả năng, Chính xác thì nghề chọn người chứ ko phải người chọn nghề. Ai mà bảo cứ đam mê rồi sẽ giỏi thì sẽ giống câu "làm giàu ko khó", không có khả năng thì chỉ lên được trung bình. nhiều khi thấy dở quá cũng muốn góp ý gì đó nhưng lại thôi vì nghĩ người ta đam mê, chẳng lẽ lại bảo bạn ko có khả năng. Giờ thì forum càng ngày càng ít bài hay, newbie thì nhiều ng mãi ko tiến bộ, nhờ vả thì ngày càng nhiều, thực sự thì thấy thụt lùi hoặc dậm chân.
  8. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

Góp ý đi đôi với hướng dẫn hướng giải quyết vẫn đề - Chứ nhiều người góp ý kiểu thể hiện đẳng cấp thì người yếu sao biết yếu chổ nào...
  9. Trần Hưng Thịnh

Viết TUT nói thật đôi khi dễ đối với người rành, nhưng khi họ viết bài đó thì thấy trùng hoặc hao hao kết quả dẫn ra, nên đôi khi họ sẽ không viết, viết hoài lại đâm ra loãng thông tin.

BQT chỉ cần gom bài hướng dẫn, TUT này nọ về đúng vị trí của nó, cho người khác vào lọc, bài khoe trao đổi cũng đã có chỗ rồi.

CÁI GÌ KHAI THÁC CŨNG SẼ CẠN​
  10. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

nhiều ng ko có đủ kiến thức căn bản, góp ý họ cũng ko hiểu, mà nhiều cái sai là rất căn bản nhưng ko chịu tự tìm hiểu, lúc hồi đầu thì mình còn góp ý nhiệt tình nhưng giờ mệt rồi, suốt ngày type đi type lại những thứ đấy :)) nên giờ chỉ có khen, it chê
    thế nên cần nhiều ng giỏi hơn để mang cái mới đến forum
    GiangNvTrần Hưng Thịnh thích bài viết này.
  11. GiangNv

GiangNv Thành viên cấp 2

Thứ 1: Mình không đồng quan điểm với thớt :)
    Thứ 2: Diễn đàn cũng như cuộc sống có người này người kia, không nên chỉ trách những nhận xét kiểu ném đá, hay không hướng dẫn của những người biết. Tất cả là do cách ứng xử của từng người.
    Đây là ví dụ: http://forum.vietdesigner.net/threa...p-tanh-blend-xin-moi-nguoi-chut-i-kien.14118/
    Có rất nhiều góp ý, nhưng bạn ấy chả quan tâm tới những ng đã góp ý cho bạn ấy sửa, hãy xem bạn ấy quan tâm gì!
    Nhờ mọi ng góp ý mà không một lời phản hồi, vậy góp ý để làm gì. Liệu lần sau còn muốn góp ý nữa không?
    Vì thế đừng đòi hỏi người khác phải làm gì mà hãy tự hỏi bản thân, nếu cư xử và luôn cố gắng thì bạn sẽ vẫn được giúp thôi.
    Eminemhth02x1 thích bài viết này.
  12. Trần Hưng Thịnh

Bạn đọc kỹ đi, mình có trách người ném đá đâu
    Mình còn khuyến khích mà,chủ yếu là cách ném, cầm tản đá đập đầu hay lấy hòn sỏi chọi cho biết mình có quan tâm, cho người ta thấy thấm chứ ko phải giết người giết ý niệm nay từ đầu
    GiangNv thích bài viết này
  13. GiangNv

GiangNv Thành viên cấp 2

Sorry không để ranh giới, cái thứ 2 là để cho bạn Daicahuy bạn ạ :D
  14. Đỗ Minh Tú

Đỗ Minh Tú Thành viên cấp 2

Cái này thì mình cũng đã từng. Đồng quan điểm với chủ thớt! :D

Ủng hộ diễn đàn