Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bưu điện Việt Nam làm ăn gian dối và vô cùng tham lam

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 13/3/15.

Lượt xem: 66,100

1. huta

huta Thành viên cấp 1

trượt mất 1 cơ hội nv2 ĐH cũng vì bon nhợn này ~X(
  2. Kantou

Kantou Thành viên cấp 1

Bưu điện VN toàn chơi trò lấy thêm tiền thôi. Ra gửi cục hàng thì gói thêm cái thùng tính phí 20k. Đợt sau mang theo cái thùng thì nó lấy cái bao ra tính phí 10k rồi lấy cái thùng của mình luôn để dùng cho đợt sau =.=
  3. Ba Đông

Ba Đông Thành viên cấp 2

Klq nhưng mình thắc mắc là VNPost vs Bưu điện có khác nhau không?
    Mình mua hàng ở Lazada hết 4 sản phẩm cũng gần 6 tr do VN Post EMS giao, chưa thấy hư hao gì, giao hàng cũng nhanh nữa. #:-s
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Cập nhật từ người bị nạn:

Mộc nhĩ thích bài viết này
  5. nemtabi

nemtabi Mới đăng kí

không biết bác đã từng order sản phẩm trên mạng chưa, ở đâu cũng vậy khi nhận hàng gửi từ nước ngoài về tất cả đều bị đánh thuế, hàng gửi tặng và hàng còn tem giá sẽ đánh thuế khác nhau, tùy theo thằng hải quan nó custom clearance thế nào mà hàng mình sẽ bị áp mức thuế nhiều hay thấp, trường hợp cái thùng đồ thì mình thấy có vẻ nó áp thuế quá cao, còn cái ups thì mình thấy đúng
  6. sumako

sumako Thành viên cấp 2

ship hàng bên otaku về bưu về qua hải quan nhật , hải quan việt nam đều ok duy về đến bưu điện thì bị báo sai trọng lượng mất mà toàn thụt mất gần nửa :( chán hẳn => lại bắt lên nội bài nhận hoặc làm đơn xin khai bưu => bóc bưu :( kiểu giề cũng mất :(
  7. ChiVas18

ChiVas18 Thành viên cấp 2

nếu như thế này thì anh em cứ gói phân lại rồi gửi nó mở ra là thối mồm.hay bcs hay bvs dùng rồi ấy gửi cho nó biết cái mùi ntn
  8. ThanhCongTu

ThanhCongTu Thành viên cấp 2

Ba Đông cùng câu hỏi với bác, và không biết thằng nào gửi hàng nội địa rẻ mà an toàn không các bác, còn bưu điện là em tạch nó rồi, không làm ăn chung được!
  9. Sư tử đầu hói

Sư tử đầu hói Thành viên cấp 2

ôi trời Việt Nam :v khi mà những chuyện thối nát đã là quá bình thường,và khi 1 ai đó làm ngược lại với số đông thì chắc chắn sẽ trở thành chuyện lạ :))
    nó đã thành cái bản chất rồi :-)/\:-) từ to xuống nhỏ đều như nhau, cá mè một lứa :))
  10. abc xyz

abc xyz Thành viên cấp 2

Gửi thử đảm bảo cho chắc, mắc xíu mà nhanh với okei lắm. Và đừng gửi đồ có giá trị nữa.
  11. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Người ở bưu cục với cả Hải Quan có vào comment rồi đó. Gom chung Bưu điện - Hải Quan vào chửi thì không có gì hay đâu mà ào ào lên như hội vậy. Một số các ông buôn lậu trốn thuế mang đồ theo dạng tặng về bán lại bị hải quan tịch thu hoặc bắt đóng thuế là đúng rồi còn mở miệng ra chửi nữa.
    Bó tay!
  12. Phuogmai

Phuogmai Mới đăng kí

Chị mình cũng mua cái điện thoại gửi về cho mẹ ở nhà dùng. Chị gửi theo đường bưu điện mà từ Phú Thọ về tới Nam Định mất 4 tháng mới về tới nhà. Lúc mở ra xem thì chiếc điện thoại đã bị dùng xây xước nhiều và cũ rồi, không còn mới nữa.
  13. xayladep

xayladep Mới đăng kí

Mình thì toàn dùng shipchung, chưa dính phốt lần nào
  14. nguyennam311258

nguyennam311258 Mới đăng kí

Mình thì hay gởi xe Phương Trang, rồi người thân ra lấy, vừa rẻ vừa yên tâm. Chú đúng tới mấy bác Nhà Nước mệt lắm
  15. anhtuan88

anhtuan88 Mới đăng kí

Mình làm bưu điện. Nghe bức xúc quá phải đăng nhập phát.
  16. anhtuan88

anhtuan88 Mới đăng kí

Nói cho các bạn hiểu. Hàng nc ngoài về VN nhiểu mặt hàng đánh thuế rất cao (gg tìm hiểu). Có ông mua hàng hết hơn 600k đánh thuế 400k.
    - Bưu điện phân ra rất nhiều đơn vị : Hải quan, kho, vận chuyển, phát hàng. Vì vậy các bạn đừng chửi chung chung như vậy.
    - Hàng của các bạn đc vận chuyển qua rất nhiều khâu, đc cho vào bao tải chung với rất nhiều loại hàng khác nhau, nên việc vỡ hàng, móp méo, rách tùm lum là điều không tránh khỏi. Vì vận khi các bạn gửi hàng , các chị giao dịch đã nhắc nhở các bạn là hàng dễ vỡ hoặc hàng chất lỏng phải đóng gói cẩn thận.
    - Mình làm khâu cuối cùng là khâu nhận hàng đi phát. Nếu hàng có rách nát quá, mình phải dùng băng dính bọc cẩn thận lại ( đạo đức nghề nghiệp) thế nên các bạn cũng đừng bảo là hàng rách là bị ăn cắp.
    - Thái độ các chị giao dich thường rất kém, vì các chị phải làm việc rất nhiều thời gian, tiếp rất nhiều khách, làm rất nhiều đầu việc ( việc bưu điện nó rất lằng nhằng). Vì vậy có thái độ không tốt các bạn cũng thông cảm. Mình cũng hay nói vui là các chị không bị chồng bỏ, con ghét là may lắm rồi. Cộng với mức lương rất thấp, chả nuôi nổi gia đình.
    - Nói lan man chả biết nói về gì nữa, ai hỏi tiếp mình trả lời tiếp.
    - Kết 1 câu mình cũng chả thích gửi hàng qua bưu điện và các bạn đọc hết hướng dẫn ghi mặt sau tờ phiếu khi gửi hàng bưu điện nhé.
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  17. anhtuan88

anhtuan88 Mới đăng kí

Ah, trả lời cho bạn hỏi VNPost và bưu điện là 1 nhé, và mình là 1 vnpost, người giao hàng khâu cuối.
  18. anhtuan88

anhtuan88 Mới đăng kí

Ah, còn mấy bạn chửi kiểu vn thối nát, chửi chung chung kiểu ko biết gì cũng vào góp vui. Các bạn trẻ trâu lắm. Mà VN thối nát thì các bạn ra nc ngoài mà sống, đổi quốc tịch luôn đi, mang tiếng người việt nam, dùng ngôn ngữ mẹ đẻ để chửi quê hương mình. Loại chó đấy thì ko phải người VN.
  19. horenz

horenz Mới đăng kí

Một số con sâu làm hỏng cả nồi canh, chủ thớt đừng đánh đồng cho cả tập đoàn hơn nghìn người làm việc. Mình bán online nên nhờ tới Vnpost cả trăm đơn hàng, tuy có ít trục trặc nhưng hầu như 100% đều giải quyết xong.

Hãy nghĩ tích cực 1 tí và thay đổi ngay từ trong bản thân mình các bạn ạ!

Ủng hộ diễn đàn