Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[By Ryan Lee] Some logos

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Ryan Lee, 25/7/12.

Lượt xem: 4,654

1. remynino

remynino Mới đăng kí

Bạn ơi! cho mình xin link down font chữ logo đầu tiên đi bạn.thanks bạn
  2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

3. remynino

remynino Mới đăng kí

Cảm ơn Ryan nhìu.
  4. Đỗ Quang Đạt

Đỗ Quang Đạt Mới đăng kí

Tớ nhận một Logo 40k nè , bạn làm hem . Làm chung cả 2 bên luôn , part time mà . Khi nào có đặt hàng thì mình email bạn phát

Yahoo mình : quangdat.1708@yahoo.com
    Email : quangdatdo@gmail.com
  5. Đỗ Quang Đạt

Đỗ Quang Đạt Mới đăng kí

Bổ sung là cỡ bạn mà làm logo cho nước ngoài cỡ này bán đắt như tôm tươi ^^~ . Bạn về làm cùng nhóm mình luôn đi rồi mình hỗ trợ cho :D . Mình đang thiếu người design , nếu bạn biết về thiết kế web nữa thì quá tuyệt
  6. Min Ngô

Min Ngô Thành viên cấp 1

các bác lạc đề rồi -_- ngta đang show sảm phẩm mà mấy bác vào chém cả công việc logo design 20k j j đó

p/s: ý kiến của em, tìm đối tác nước ngoài thì chả ai trả 20k 1 logo đâu :3 bèo bèo cũng 10$ (có khi >100$ là chuyện bình thường vì logo là bộ mặt của 1 thương hiệu mà) còn cái vụ 20k/1 logo của bác coollove gì gì đó cũng hay vì "kiếm" thêm thu nhập cho "HS-SV" nhưng xét cho cùng thì bác ấy "ăn" cũng máu lắm, cũng có đầu óc kinh doanh gớm (không ai biết giá trị thật của 1 logo mà bác ấy nhận từ khách hàng vì bác ấy có bao giờ công bố công khai đâu- mà cái thể loại này thì theo em là "kiếm tiền trên sự bóc lộc sức lao động và sự sáng tạo của người khác" - tức là làm điều xấu nếu giá trị thật sự của 1 logo mà bác ấy nhận)... Còn quan điểm của riêng em. Dù thiếu thốn hay túng thiếu tới đâu thì em cũng chả bao giờ BÁN RẺ sự SÁNG TẠO của mình bằng tờ 20k =)) nó không đáng với những gì bỏ ra ^^ sr nếu em nói bậy bạ!
    centergraphicFilbert Huynh thích bài viết này.
  7. betty

betty Mới đăng kí

Nếu bỏ chất xám ra để thiết kế 1 logo chuyên nghiệp với cái giá 20k thì that đáng buồn cho cái nghề designer. Nhưng để ra sản phẩm hàng chợ, 20k thì ok
    Filbert Huynh thích bài viết này
  8. Filbert Huynh

Filbert Huynh Thành viên cấp 1

Min Ngô này bác nói thế cũng không phải là vô lý nhưng mà thuận mua thì vừa bán bác coollove đã nói rỏ từ đầu là 1 logo thì 20k chịu thì làm không chịu thì thôi còn bác ấy nhận từ bọn nước ngoài bao nhiêu thì đó là chuyện của bác ấy ngta có khả năng tìm dc mấy cái này để cho anh em làm cũng xứng đáng rồi
  9. Tường Rêu

Tường Rêu Thành viên cấp 1

Haizz. Nếu toàn bộ các logo này là ideas của bạn thì xin lỗi với cái giá 20k bạn đang bán rẻ chất xám của mình. Các logo bạn vẽ khá đẹp , hoàn toàn bán dc với giá cao hơn.

Cách đây 4 năm tui đi làm thêm design bìa đĩa DVD phim mp4 colection lậu đã 60k 1 cái bìa rồi, mà là làm theo kiểu hàng chợ, làm qua quít cho có thôi đấy, chủ yếu là tách tụi diễn viên ra khỏi background rồi quăng cả đống diễn viên đó lên 1 cái background khác down trên mạng là xong. 60k là hàng chợ thế thôi

Ngoài ra tiền nào của đó. 20k mà sao đầu tư chất xám nhiều vậy :)
    Filbert Huynh thích bài viết này
  10. kubi_coffee

kubi_coffee Thành viên cấp 2

Nếu là một công ty lớn bạn có dám bỏ vài triệu hay vài chục triệu thuê một designer không tên tuổi thiết kế không? Bỏ một ít chất xám để khẳng định năng lực của bản thân thui mà.
    Chiến lược thả con tép bắt con tôm đếy =))
    Ryan Lee thích bài viết này
  11. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Xin hỏi nếu không có bằng cấp, không được đào tạo chuyên ngành, không có kinh nghiệm thiết kế, không biết cách làm, thì các bạn nghĩ ai sẽ thèm bỏ tiền ra để mua cái thứ gọi là "chất xám" của các bạn :))))) Đừng tự quá đề cao cá nhân khi bạn đang ở con số 0 :|
    Không biết các bạn thấy thế nào, chứ cá nhân mình thấy mình không tốn quá nhiều chất xám và tư duy vào những logo này, nếu các bạn được theo dõi quá trình mình làm ra chúng thì sẽ hiểu :))))) Những project trên Behance của mình thì mới thực sự tốn thời gian và chất xám vì mình luôn làm chúng một cách cực kỳ tỉ mỉ.

Và cuối cùng, sau một thời gian khá dài làm công việc này, mình đã có được kha khá kinh nghiệm, hiểu được hướng tư duy phù hợp, cách thức order của khách hàng và trả lời họ. Như vậy có phải là "không đáng" với cái giá "20k/1 logo" không :))))

PEACE !
  12. copcon86

copcon86 Thành viên cấp 1

Công ty mình mới làm lại logo, giá của logo + Website là 140 triệu. Thật kinh khủng nhưng sếp vẫn làm bình thường.

Ủng hộ diễn đàn