Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tư vấn trong việc chọn mua wacom cho "lính mới " ...

Chủ đề thuộc danh mục 'Rao bán bảng vẽ, máy ảnh và hàng công nghệ khác' được đăng bởi SeiKa, 8/12/15.

Lượt xem: 1,274

1. SeiKa Mới đăng kí

Trước h bản thân mình chỉ vẽ bằng chuột , nhưng bây h mình muốn mua và dùng thử Wacom nhưng không biết cách chọn mua như thế nào để phù họp với bản thân . Bạn mình thì bảo là Wacom tầm dưới 2 tr5 là xài ok rồi , nhưng mình vẫn còn đắng đo quá , nên mình cần các bạn đã và đang xài tư vấn cho mình chút ít kinh nghiệm trong việc lựa chọn và mua một cái wacom bền , dễ xài , và phù hợp . Mình thì chuyên về vẽ magga , vẽ chân dung trên pts , thi thoản còn vẽ thiết kế trên ilustrator thì nên dùng loại nào cho phù họp ?
    Cảm ơn các bạn . :)

...
  2. longkim9889

longkim9889 Thành viên cấp 1

SeiKa thích bài viết này
  3. SeiKa

SeiKa Mới đăng kí

mình có xem qua rồi cảm ơn bạn , nhưng mình ở SG lận vs mình đang để ý tới dòng pen & touch :)
  4. thietkedohoa

thietkedohoa Thành viên cấp 1

@SeiKa thứ nhất wacom được phần pen là good còn phần touch thì tệ( touch di chuyển quá nhanh và không chính xác, thua cả touch của laptop) . bạn nên dùng thử trước khi mua pen$&touch.

thứ 2 tất cả các dòng wacom ( bao gồm bamboo(hãng wacom đổi tên thành intuos) , intuos 3,4,5,pro, và cintiq đều phục vụ tốt cho mục đích của bạn. mua dòng bamboo sau này bạn sẽ lăn tăn lên dòng cao hơn, bán con bamboo đi thì khó mà giá rẻ bèo.

thứ 3 dòng small, medium, large nên chọn cái nào?
    small nếu màn hình nhỏ (cỡ 24 inch vô tư), medium và large thì cỡ đó hoặc to hơn.
    lợi ích của small là di chuyển nhanh, phác thảo nhanh. nhược điểm là vẽ chi tiết cần phải zoom lớn khó hơn dòng medium và large( vì di chuyển nhanh thì khó tả chi tiết được). Còn medium và large thì bạn nên sắm cái LCD lớn chút kẻo mỏi tay
    SeiKa thích bài viết này
  5. SeiKa

SeiKa Mới đăng kí

cảm ơn bạn nhiều nha >:D<

Ủng hộ diễn đàn