Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác có tin những bức ảnh em chụp này là từ 1 chiêc black berry 9630 camera 3.15MP ko?

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi jkennylt, 4/1/13.

Lượt xem: 5,448

1. Nix_Photography

Nix_Photography Thành viên cấp 2

Ak mà chủ theart đợi tớ tìm mấy cái ảnh hồi tớ chụp bằng cái Nokia 1.3Mp góp vui nhớ ^^
    Fans Cuồng Vietdesigner thích bài viết này
  2. mr.khoai

mr.khoai Mới đăng kí

mình thì tin đây là những bức ảnh bạn chụp = black berry ...vì nó cũng bình thường như các điện thoại khác :)) ...( giật tít nghệ thuật lắm )
    jkennylt thích bài viết này
  3. Xperia_Gaga

Xperia_Gaga Thành viên cấp 2

bình thường mà
    ngày trước dùng mấy con 2.0 với 3.2 vẫn ra được vài tấm đẹp tuyệt luôn.... căn bản vì cảnh đã đẹp rồi mà :v
  4. huynhthieugia

huynhthieugia Thành viên cấp 1

Tớ xài BB gần 6 năm, từ 72, 87, 89, 90, 96 và bây giờ là 98
    Và tớ thấy những bức ảnh cậu chụp rất đỗi là bình thường ^^
    Có vẻ như cậu quá tự mãn về khả năng của cậu đấy ^^
    Nên học hỏi thay vì nói khích người khác nhé ^^
    Pham Hung thích bài viết này
  5. Sát Thủ VietDesigner

Sát Thủ VietDesigner Thành viên cấp 2

3.2 thì ko in khổ lớn dc thôi, ảnh ra vẫn đẹp mà bác
    à góp ý chân thành là cái ống kính của bác dính chút bụi ấy, tấm cuối nhìn kĩ sẽ thấy<:-P
  6. MrSon

MrSon Thành viên cấp 1

năm 2013 rồi vẫn còn những thanh niên tin rằng số chấm tạo nên ảnh đẹp...
    jkennylt thích bài viết này
  7. jkennylt

jkennylt Thành viên cấp 1

Cũng k thể k phủ nhận điều này bác ạ. Cơ mà cùng 1 chiếc máy người chụp cũng đóng 1 vai trò quan trọng đáng kể đó ạ. Mong bác chỉ giáo thêm cho
  8. jkennylt

cảm ơn bác đã quá khen. Ka ka
  9. jkennylt

nhận gạch .. :P 1.3... chụp = đt e đợi ngóng tin của của bác .
  10. jkennylt

gạch quá nhiều. chẹp.. Thế bác tham gia tinhte or 1 vài diễn đàn về bb chứ. E xin hỏi bác trải nghiệm bb dk bao lâu và thời gian vọc 1 chiếc điện thoại của bác bao lâu.
    Tự mãn e ko dám nhận cơ mà bác lôi kn 6 năm ra để dọa e về bb hơi khó. Ki ki..
  11. jkennylt

e chỉ xin bác ý chỉ giáo mà bác ý viết 1 đoạn văn luôn chẳng hiểu góp ảnh hay góp hình. Hay cố tình dạy e cách viết bài ntn nữa.. ke ke ;)
  12. jkennylt

Tự mãn. Không có nhưng tự tin e sẵn có. Sẵn nhận gạch của bác luôn e chỉ xin bác chỉ e cách chụp làm sao cho đẹp = đt và ngược sáng mặt trời = đt .. Bác k phải nói nhiều dạy ai đó sống ntn cho tốt .. Chắc chi bố mẹ bác đã dạy được bác sao sống tốt. Bác tự mãn với kiến thức mình học được quá so với là 1 bức ảnh. =))
    Bác làm e nực cười quá !
  13. anhtranrc_no1

anhtranrc_no1 Thành viên cấp 1

Cũng bình thường, trước khi 1 số smartphone ra đời thì các điện thoại đều thấy chụp ảnh khá tốt so với cái thời 5Megapixels là rất cao, sau này nhiều đt ra đời nhưng số chấm dường như để đánh lừa người tiêu dùng.
  14. Holy Trinity

Holy Trinity Thành viên cấp 1

Không quan trọng là bác có hay không có dùng PTS hay bất kỳ một phần mềm chỉnh sửa ảnh nào cả
    Dùng cũng được mà không dùng cũng không sao
    Quan trọng nhất là có các tác phẩm đẹp cho mình và anh em xem
    Vậy nên cũng không cần thiết phải nhấn mạnh chuyện không dùng shop (kể cả có dùng thì cũng chả biết shop kiểu gì@@)
    Ảnh bác chụp là rất tuyệt với cho 1 chiếc BB
    Tuy nhiên chưa có gì quá đặc sắc
    Mong bác tiếp tục giữ niềm đam mê của mình^^
  15. huynhthieugia

mình tham gia tinhte và bbvietnam cũng khá lâu rồi bạn, tầm 5 năm thì phải :)
    Với dân chơi BB không có từ trải nghiệm nhé bạn :) chỉ dùng từ ''vọc'' thôi :))
    Nghe cách nói của bác thì cũng chỉ là dân ngoại đạo thôi :))
    Còn nói tự mãn cho vui vậy thôi chứ em biết bác có cái quái gì để tự mãn đâu :v
  16. jkennylt

vọc...:v....chỉ sài cho những dòng thấp .. Còn trải nghiệm là quãng thời gian bạn sử dụng các dòng. Bạn dùng từ mà k hiểu của nó mà cũng viết. Mình tinh tế đăng ký và viết bài từ năm 2007...Rút ra ntn..
    Vọc : Khám khá tháo máy . Nâng cấp sử dụng. Thường thì máy lỗi or máy quá cũ mới vọc là chính.
    Trải nghiệm: Sử dụng qua các đời máy. Các đời OS.. Đánh giá tham khảo các loại ứng dụng. Cấu hình, chất lượng camera và các mẫu khung của máy. VD như từ dong 7xxx.8xxx.9xxxv.v.
    Vậy bạn đang ở tầm nào và ở mức nào !
  17. Zaracs

Zaracs Thành viên cấp 1

@@ .... chup bằng dt nhìn cũng đẹp wa chư61
  18. N2D.154

N2D.154 Thành viên cấp 1

Tấm đầu ổn. Tấm sau bình thường. Cả 2 tấm mình cảm thấy không ấn tượng mấy.
    Còn bạn đã đăng ảnh lên cho ae vào nhận xét và sẵn sàng nhận gạch rồi thì nên lắng nghe và tiếp thu với thái độ nhã nhặn một chút chứ không phải là bật lại các ý kiến với thái độ bố đời như thể chẳng có ai chụp được giống như bạn thế đâu.
    Thân ái và chào quyết thắng:like:
    Phạm Hưng thích bài viết này
  19. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

1. Độ phân giải camera ko quyết định được bức ảnh đẹp hay không!
    2. Thời gian: Vâng, bạn muốn chụp cảnh hoàng hôn, vậy hãy .... dậy từ 5h sáng nhé, rồi chờ tới chiều hãy chụp!
    3. Địa điểm: Chụp ở bờ sông vậy nên đi ra bờ sông chụp là chuẩn nhất rồi!

20. huynhthieugia

Tại sao gọi vọc chỉ dành cho những dòng máy cấp thấp :)
    Ngay cả khi đang cầm một chiếc Z10 trên tay thì mình cũng chỉ gọi là vọc thôi :)
    Thường thì mình chỉ mua hàng xách tay, và sẵn sàng tháo máy ra vọc chứ không phải trải nghiệm :)
    Với một người dùng BB lâu năm thì các đời OS từ 4.2 đến 10 chẳng có gì gọi là trải nghiệm cả, dùng lâu rồi sẽ tự hiểu thôi
    Trải nghiệm chỉ dùng cho những người mới tập tành mua máy, so sánh cấu hình, kiểu dáng...
    Mình cũng không đánh giá mình đang ở mức nào, nhưng mình có thể tháo và sửa chữa hầu hết các dòng BB, trừ dòng 10 chưa có điều kiện thử thôi :) Từ vọc xuất phát từ đây, dân chơi BB lâu năm là phải tự tìm tòi, khám và phá. Chứ không phải chỉ so sánh camera, App của dòng này với dòng kia, máy chạy chậm hay yếu, lướt web nhanh hay chậm, chơi game mượt hay không?
    Bạn chơi từ 2k7, cũng được gọi là chơi BB lâu năm, chắc ít ra cũng thuộc 8x đời cuối, nhưng kiến thức và nhân cách vẫn chưa được hoàn thiện lắm :)
    Đã chấp nhận post bài lên đây để mọi người góp ý, nhưng cứ ai góp ý không vừa lòng bạn thì bạn sẵn sàng đôi co lại :)
    Núi này cao, còn có núi khác cao hơn. Nhưng, BẠN VẪN CHỈ ĐANG Ở MỘT NGỌN NÚI RẤT THẤP, nên câu đó không phù hợp với bạn :)
    Chúc bạn sớm trở thành một thanh niên 2k13 chuẩn, cmt cuối của mình, mong bạn đọc kĩ và thấm thía hơn. Chúc bạn sớm trở thành người lớn, đúng với cái tuổi của bạn :)
    Chào thân ái và quyết thắng :)
    Nguyễn Tất Thắng, Holy TrinityPhạm Hưng thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn