Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách brush thành màu của vật

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi minhduy199, 12/12/14.

Lượt xem: 1,988

1. minhduy199 Mới đăng kí

Mình mới xem trên mạng cái clip này nhìn hấp dẫn quá làm cũng thấy sơ sơ rồi nhưng mà cái phần quan trọng nhất lại không làm được, trong clip đó từ 10:20 đến 10:27 họ brush màu làm sao màu làn khói dính màu của cái áo vậy các bạn mình thì chỉ ra làn khói trắng đen thôi, mình mới học pts được có 1 ngày nên các bạn chỉ chi tiết dùm mình được không vậy hihi cảm ơn các bạn

...
    Mul Over thích bài viết này
  2. Mul Over

Mul Over Thành viên cấp 1

minhduy199 Bác tạo lớp mặt nạ cho cái lớp mà người ta làm để đè brush lên ấy. đổ màu đen cho lớp mặt nạ rồi đổi brush thành màu trắng là nó lên thôi ah :D
    minhduy199 thích bài viết này
  3. minhduy199

minhduy199 Mới đăng kí

cám ơn Mul over nha mừng ghê
    Mul Over thích bài viết này
  4. Mul Over

Mul Over Thành viên cấp 1

Không có gì chúc bạn thành công :D

Ủng hộ diễn đàn