Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách đăng ký quyền sở hữu trí tuệ cho logo công ty

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi dienbinh, 5/10/15.

Lượt xem: 1,633

1. dienbinh Thành viên cấp 2

Mình có làm một logo cho một công ty, cụ thể là một bệnh viện tư nhân.
    Giờ giám đốc công ty muốn đăng ký quyền sở hữu trí tuệ cho logo.
    Mình thì chỉ biết vẽ chứ không rành về vấn đề đăng ký thương hiệu, sở hữu trí tuệ
    Tra google thì toàn gặp môi giới, mình không tìm được thông tin hướng dẫn chính thức từ một cơ quan có thẩm quyền nào
    Nay lập topic này mong mọi người trong diễn đàn ai đã từng làm hoặc biết qua bỏ chút thời gian hướng dẫn mình về quy trình, thủ tục, nơi nộp hồ sơ ( mình ở tỉnh)
    mình muốn đăng ký quyền sở hữu trí tuệ cho logo của công ty thì cần những hồ sơ nào, nộp ở đâu, điều kiện cần thiết....
    Mong được sự chia sẽ thông tin của mọi người về vấn đề này ạ.
    Cám ơn mọi người đã xem tin

...
  2. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

3. binlop82

binlop82 Thành viên cấp 2

Cái này bạn có thể tham khảo quyền sở hữu trí truệ
    www.noip.gov.vn
    Hồ sơ có thể nộp ở địa chỉ: 384-386, đường Nguyễn Trãi, quận Thanh Xuân, Thành phố Hà Nội
    Có thể gửi đường bưu điện. Nhưng khi xác nhận thì phải bay ra đó một chuyến rồi. :-?:-?:-?
    Link

Ủng hộ diễn đàn