Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các Anh/Chị chỉ giúp mình cách loại bỏ chữ ký ra khỏi ảnh trong Photoshop? - Hình đơn giản như sau:

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Phạm Đình Thắng, 8/7/15.

Lượt xem: 2,134

1. Phạm Đình Thắng Thành viên cấp 1

Loại bỏ chữ ký trong ảnh

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/4/21
  2. daotu94

daotu94 Thành viên cấp 2

Phím tắt S rồi tự tì hiểu thêm bạn nhé

3. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

muốn biết thì đi học lớp photoshop cơ bản đi bạn
    chứ hướng dẫn mà bạn không biết công cụ thì đâu có ai có thời gian đâu mà chỉ cho bạn
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

@Phạm Đình Thắng muốn xoá chữ ký rất có nhiều cách, nhưng hai cách đơn giản nhất là dùng Clone Stamp Tool (S) hay dùng lệnh Fill (Shift + F5) để xoá mà không để lại dấu vết, ở đây mình thấy bạn không rành về Photoshop nên mình sẽ hướng dẫn bạn dùng Fill. (Fill nhanh và hiệu quả nhưng tuỳ trường hợp nhé, như ảnh trên thì khá ok, nhưng đối với bức ảnh nhiều chi tiết lộn xộn thì không ok lắm.)

1. Mở bức ảnh lên bằng Photoshop
    2. Bạn click chọn công cụ Polygonal Lasso Tool (L) VTC2TF6.jpg
    3. Tiếp theo bạn dùng công cụ trên để vẽ chọn phần muốn xoá ncuJzbU.jpg
    4. Tiếp theo đưa trỏ chuột vào khung đó, bạn hãy click chuột trái chọn Fill và sau đó hiện ra bảng tuỳ chọn, thường trong bảng tuỳ chọn phần Contents mục USer nó sẽ chọn sẳn là Foreground Color, nhưng chúng ta sẽ không chọn tuỳ chọn đó mà bạn hãy click cho nó xổ xuống để ta chọn Content-Aware nhé do0zuUS.jpg
    5. Cuối cùng chỉ việc ok sau đó nhấn ctrl + D để xoá đường kiến bò và hưởng thành quả thôi :D:::^^::: CtJvnGW.jpg
    Hồng SơnRadium thích bài viết này.
  5. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Phạm Đình Thắng mình hướng dẫn vậy mà làm không được nữa thì không biết nói sao giờ :O
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

7. daotu94

daotu94 Thành viên cấp 2

Phạm Đình Thắng Ố thế bạn thấy mình giấu bạn ak.... mấy cái đó nó là cơ bản của pts ko ai giấu cả:D mình cũng như bạn tự học pts thôi.... ;) Bạn cứ muốn người ta hướng dẫn như bác giaphu_design thì ko ai làm chi tiết từng vấn đề vậy đâu
    Gia Phú thích bài viết này
  8. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

nhưng nếu có 1 điều gì đó suy nghĩ trong đầu là "à, xóa chữ ký" thì bạn sẽ search ngay từ đó "..... bằng photoshop" ý mọi người là muốn b tìm hiểu căn bản trước khi hỏi thôi ... còn vấn đề khó hay dễ thì mọi tầng lớp trong 4r cũng có thể chỉ giáo được ^^

Ủng hộ diễn đàn