Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các anh chị em giúp em vấn đề này với !!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi bảo bảo 2711, 23/10/17.

Lượt xem: 1,382

1. bảo bảo 2711 Mới đăng kí

các bạn có thể chỉ cho mình cái này dc ko, mình dùng wacom intous draw small, mình vẽ trên photoshop. Máy nhận wacom và vẽ được theo pressure bút dc, nhưng khi tô màu thì nó lại hiện chỗ giao nhau giữa hai nét mảnh thành nét đậm như hình mình gửi đây, trong khi mình thấy trên mạng , khi ng ta vẽ thì nét sau chồng lên nét trước chứ ko bị hợp hai nét mờ thành một nét đậm, vậy làm thế nào để dc như vậy nhỉ[​IMG][​IMG]

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Cáu này phải chọn Opacoty của cây Bruish 100%, là vẽ 1 màu bỉnh thường, nó nằm trên kia, menu hàng dưới.
    Vì lúc nào cũng vẽ đậm đặc 100%, nên hok chọn màu đậm mà vẽ, màu tô từ từ đậm dần, mà là chọn màu nhạt sẵn rùi vẽ. vẽ xong, khi muốn màu nó nhạt ra nữa, thì chỉ có chỉnh Opacity 50% bên layer, chứ hok chơi Brush nhạt nhẽo vẽ từ từ đậm dần nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/10/17
    bảo bảo 2711vector368 thích bài viết này.
  3. chọn Opacoty của cây Bruish 100% là OK
    tranvan.muonbảo bảo 2711 thích bài viết này.
  4. bảo bảo 2711

bảo bảo 2711 Mới đăng kí

opacity của mình để là 100% mà bạn. bạn nhìn kĩ hình đầu cả hai chỉ số flow và opacity đều 100%
  5. tranvan.muon

@bảo bảo 2711 : nếu Brish Opacity 100%, thì dò nhìn qua bên trái, 1 dãy cái mục Mode của Brush, xem phải là Normal là dc, ngoài ra, bạn phải về bảng Layer, dò nhìn các loại Mode Normal, Fill 100%, Opacity 100%, và quan sát nhiều thứ, đổi Brush khác, vì có loại Brush bị chỉnh tùm lum trong tuỳ chỉnh, chứ mình ở rất xa ngoài Saigon, hok nhìn dùm bạn dc.
  6. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon mode, op, flow đều chuẩn hết r b. chắc lí do khác.
    tranvan.muonbảo bảo 2711 thích bài viết này.
  7. bảo bảo 2711

bảo bảo 2711 Mới đăng kí

drax đúng rồi bạn, các chỉ số ko thấy bị gì, mà mình vẽ trên phần mềm paint tool sai cũng bị như thế, nét cứ đan vào nhau hết
    tranvan.muon thích bài viết này
  8. drax

drax Thành viên cấp 4

thử ấn f5 xem setting brush xem, xem nó có bị thay đổi gì không.
    tranvan.muon thích bài viết này
  9. tranvan.muon

Vậy thì về bên Photoshop, cũng sài Brush đó, cũng tô chà bằng chuột Mouse như vậy, xem có khác hay hok ? rùi nói ra đây sau. Chứ nếu bên Phótoshop mà chà bằng chuột đen đậm tốt, là coi như xong phim, còn bên Wacom bị lộn sộn, he he !

Mấy cái hình bạn cho, chưa phải là màu đen thui, bạn phải chà màu đen thui lên, dò xem droper số nó có đen 0;0;0 hay hok, cũng đã biết dc nữa lý do rùi, là trường hợp bạn nhấn cây bút chưa nhấn sâu đè vào Wancom, chứ hok phải tại Photoshop.
    drax thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn