Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các anh cho em hỏi về cách làm khung cho số

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi linh2225, 4/10/16.

Lượt xem: 1,543

1. linh2225 Mới đăng kí

Ai hướng dẫn em làm khung màu vàng cho số 2001 như hình với ạ, em mò mãi không ra.
    Các bác hướng dẫn em với em gà mờ mới tập tành PTS ạ
    Cám ơn các bác ![​IMG]

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

e đã có PSD làm sẵn rùi, thì đâu cần phải hướng dẫn, e chỉ chọt vào layer 2001, chổ chữ fx đó đó, muốn làm Stroke, thì chọn ô Stroke mà làm.
    Bát NhãHồng Sơn thích bài viết này.
  3. linh2225

linh2225 Mới đăng kí

CÁI KHUNG MÀU VÀNG ĐẤY CÓ PHẢI STROKE ĐÂU ANH, NÓ NẰM RIÊNG Ở 1 LAYER KHÁC ANH
  4. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Thế này nhé.
    Layer số để cố định, nhân bản thêm Ctrl J, Mở stroke cho layer chữ thứ 2 cho to theo khung mong muốn.
    Tạo 1 layer (CTRL SHIFT N) Nhóm lay này với layer số vừa add stroke vào, giờ nó thành image roài. Tiếp tục stroke cho nó, Fill về 0% :)
    tranvan.muonBát Nhã thích bài viết này.
  5. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Tích hợp nguyên cái đó trong một style mới khó chứ nếu là layer thì quá dễ.
    Làm như bạn trên nói là ổn. Dùng stroke và fill vài lần là ra.

Ủng hộ diễn đàn