Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các anh Designer giúp em một tý với ạ!!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi godzillaspeed321, 8/12/15.

Lượt xem: 1,742

1. godzillaspeed321 Mới đăng kí

Em dùng Adobe photoshop CS6. Trong mục Layer Style em mò mãi không được.
    Theo như mấy hướng dẫn trên 4rum thì trong cs6 mục Layer Style.
    Bên cạnh mục Blend Mode thì có một ô nhỏ màu để tùy chỉnh màu khi mình muốn thay đổi.
    ảnh đây ạ (trong hình là số 5) GsjTNUk.png

Nhưng trong bản cs6 của em thì sao mà tìm mãi vẫn không ra cái ô tùy chỉnh màu bên cạnh đó nên gặp khó khăn. Màu khi dùng nó vẫn hiện màu cơ bản là màu đỏ.
    Như trong hình là em đánh dấu bằng chữ X màu xanh

Các anh đi trước biết vì sao thì chỉ lỗi giúp em với. cứ mắc cái chỗ này, mất biết bao nhiêu thời gian. Em nghĩ là trong phần cài đặt gì đó nhưng thử mãi không được. Cảm ơn các anh trước!!!! :) :) :)

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Tab Blending Option trên cùng đâu cho phép thay đổi màu đâu mà đổi? Với lại không thể thay đổi đc ấy chứ vì nó là chế độ hòa trộn mà thêm tùy chỉnh thay đổi màu thì nó như nào? Chỉ những hiệu ứng bên dưới tab Blending Option mới cho phép thôi chứ! Thớt nên tìm hiểu kỹ lại cơ bản và lý thuyết của Photoshop đi.

3. hellearth

hellearth Thành viên cấp 1

bạn đang tích vào blending Option: Custom thì sao mà thấy được :D.
  4. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bạn chọn vào cái color overlay nữa nha! Mới tick chứ chưa chọn vô đó!
  5. quantamvn

quantamvn Thành viên cấp 3

Bạn phải click chuột vào dòng Color Overlay thì sẽ ra nha.

6. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

bạn đã chon vào mục Color everlay đâu :|
  7. MichaelDinh

MichaelDinh Thành viên cấp 2

Topic hài :3 Chưa chọn Overlay mà lấy gì thẩy =))
  8. godzillaspeed321

godzillaspeed321 Mới đăng kí

Cảm ơn các bạn đã khai sáng cho mình. Hóa ra là mình mới chỉ tick vào chứ chưa chọn, em mới bắt đầu mày mò photoshop nên đang ngơ ngơ, giờ thì được rồi ạ. cảm ơn anh em vietdesigner nhé. :D :D :D
  9. Quý Ròm

Quý Ròm Thành viên cấp 1

mình phải đăng nhập để like cho topic này +_+
  10. godzillaspeed321

godzillaspeed321 Mới đăng kí

Thằng em thiếu sót một bước mà các anh trêu em tội quá. :">:">:">
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn