Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác cho em hỏi làm sao để giảm dung lượng ảnh mà không giảm chất lượng ảnh được không ạ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Trương Đôn, 29/7/16.

Lượt xem: 1,589

1. Trương Đôn Thành viên cấp 1

E đang làm một vài banner đưa lên web mà giảm dung lượng thì nó mờ. Không giảm dung lượng thì sợ nặng, nên các bác nào hiểu rõ thì giúp e với ạ. E xem trên developers.google.com thì thấy báo banner nặng không biết trên này có chính xác không

...
  2. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

save for web để 90 thôi.
  3. Trương Đôn

Trương Đôn Thành viên cấp 1

4. greenfield

greenfield Thành viên cấp 1

Thì có mấy phần mềm giảm dung lượng hình ảnh đó, không thì xài web site giảm dung lương hình ảnh online như kraken.io hay picresize.com .
  5. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Giảm Quality cũng là giảm chất lượng ảnh
  6. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

giảm size ảnh là dc, quality thì cứ để maximum thôi
  7. Trương Đôn

Trương Đôn Thành viên cấp 1

Cám ơn mọi người ạ

Ủng hộ diễn đàn