Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác cho em hỏi về màu sắc của màn hình khi xuất ảnh để in !!!!!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi phúc Hiếu, 4/10/15.

Lượt xem: 1,672

1. phúc Hiếu Mới đăng kí

Ngày trước em làm ảnh bằng photoshop với cái màn hình loại cục gạch thì ảnh xuất ra để in hay là up lên mạng xã hội khá chuẩn về màu sắc và hình dáng. nhưng em mới đổi qua màn hình loại tinh thể lỏng của samsung cái loại mỏng 21' thì ảnh in ra không còn đúng như trên cái màn hình nữa. mà nó cứ khác màu rồi ảnh thì sáng ảnh thì tối anh rồi mặt thì bị dài . có bác nào biết không giúp em với. em cảm ơn ạ !

...
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Bạn nên cân màn hình lại, thân!
    phúc Hiếu thích bài viết này
  3. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

4. drax

drax Thành viên cấp 4

chơi với màn sony ấy bạn, gần như không cần cân chỉnh.
  5. tóc đen

tóc đen Thành viên cấp 2

Mình cũng dùng samsung, xuất file in ra vẫn bình thường, tại mình cũng dùng lâu rồi nên biết bệnh của máy :D thường thì máy mình tối màu hơn so với máy khác nên mình hay chỉnh ảnh sáng hơn, trường hợp của bạn thì chắc do bạn chưa quen màn hình nên chỉnh màu bị quá với nhìn màn hình tỉ lệ 4-3 quen rồi qua màn hình HD ảnh hơi méo. Làm nhiều rồi quen tay ý mà :D
  6. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Mỗi màn hình có độ phân giải và tỉ lện khung hình khác nhau thì mình phải chỉnh lại phân giải khi thay màn hình, nếu không ảnh hiển thị sẽ bị dài ngắn theo màn hình, mình cứ tưởng dài ngắn là do file ảnh nên điều chỉnh trong photoshop, kết quả là khi in ra ảnh bị sai tỉ lệ
  7. phúc Hiếu

phúc Hiếu Mới đăng kí

vâng e cảm ơn các bác . chắc là e cũng cân chỉnh rồi làm quen vs màn hình 1 thời gian chắc cũng ổn . e cảm ơn các bác !
  8. hungdaik

hungdaik Mới đăng kí

chắc là do độ phân giải 2 loại máy khác nhau nha bạn
  9. phúc Hiếu

phúc Hiếu Mới đăng kí

uk hi. chắc thế^^

Ủng hộ diễn đàn