Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác cho em hỏi về phím tắt xoay nhanh brush

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi phan trọng, 6/10/16.

Lượt xem: 8,069

1. phan trọng Mới đăng kí

các bác cho em hỏi phím tắt như trong đoạn clip này
    ở phút 14 trở đi là bấm phím gì mà cái brush xoay được vậy các bác. Em lên mạng tìm mãi mà vẫn không thấy

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái này làm gì có phím tắt cho Brush đâu thớt, nó chỉ áp dụng cho công cụ Clone Stamp thôi. Trên Brush có thể xoay dường như là họ sử dụng nút xoay trên Wacom thì phải.
  3. phan trọng

phan trọng Mới đăng kí

cảm ơn bạn đã chia sẻ
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@phan trọng : Có thể xoay Brush chứ, do bạn kèm vào 1 câu khó nhai, là muốn tìm cho ra cái nút tắt "Xoay Brush", nên buộc @Dù Kun VietDesigner phải trả lời là hok có nút tắt, chứ nếu bạn muốn xoay Brush lướt đi vòng vèo như trong Video, thì là chuyện nhỏ, bạn đặt góc xoay Angle Jister cho nó xoay vòng vèo, lần sau, sẽ bị xoay lệch với nét đầu tiên, bạn chọn Brush nhám nhám, sần sần, trong bảng Brush đó, rùi mở bảng Brush ra, ( Windows - Brush), chọn ô Shape Dynamic, chọn mục Angle Jisster, đặt số lẻ, là số 37%, như vậy, thì nó sẽ xoay linh tinh, nó hok bao giờ chịu chở về chổ ban đầu đâu, vì số 37% là số lẻ, hok thể chía hết cho 100, càng xoay, càng lệch, càng tốt. :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/10/16
  5. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon vấn đề là, phím tắt của nó là gì?, không có phím tắt đó đâu b.
    tranvan.muon thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn