Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác cho em ý kiến về cái logo này e làm với

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Dương Hải Trung, 25/3/15.

Lượt xem: 4,300

1. Dương Hải Trung

Dương Hải Trung Mới đăng kí

tn_nguyễn bác yên tâm, đây là để theo khổ vuông, nếu in thì hoàn toàn có thể tách chữ Audio phóng to ra để bên phải logo AZ mà :))
  2. Dương Hải Trung

3. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Dương Hải Trung chỉ là cái cụm phía trên thôi, chữ a là phần màu vàng đó bạn, còn chữ z cách điệu cho giống nốt nhạc thôi. Còn mấy dòng chữ thì gõ đại times new roman thôi mà.
    Dương Hải Trung thích bài viết này
  4. 88vn.design

88vn.design Thành viên cấp 1

ngày xưa cũng định làm cái team tên là AZ =)) nhưng logo m làm chỉ đơn giản như này thôi
    ( các bác bỏ qua hình ironman nhé :D nhìn cái chữ AZ thoai :v )
  5. 88vn.design

88vn.design Thành viên cấp 1

nhận xét 1 chút về cái logo của bạn nhé, mình đang thấy nhiều chi tiết qua -> rối mắt, khó in ơ kích thc nhỏ, có nhiều góc nhọn quá và cảm giác chưa hợp lý, cái hình tai nghe thêm vào không liên quan gì tới tổng thế ~ e chém thế thôi ạ :D
  6. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:) logo không nhất thiết phải cầu kỳ làm gì , làm sao cho người ta dễ nhận , dễ nhớ , dễ biết là thành công .
    Lấy mấy cái logo nổi tiếng nhất mà xem :
    Adidas
    Nike
    Facebook
    google
    Yahoo
    Vietdesiger
    vv...v

:D họ là những thương hiệu hàng đầu , nhưng logo của họ cực giản dị :)
  7. dangthuan.design

dangthuan.design Thành viên cấp 1

chi tiết chữ audio bên dưới và 2 đường đứt phía trong chữ A làm hơi rối. Bạn cũng nên tính tới phương án khi logo thu nhỏ thì chữ audio ko có tác dụng gì cả.
  8. Dương Hải Trung

dangthuan.design nhiều bác cũng bảo e là logo lúc thu nhỏ vào sẽ không thấy j, nhưng nếu thu nhỏ vào e hoàn toàn có thể kéo chữ Audio như hình, hoặc có thể xóa đi mà, chữ AZ càng nổi :)))
  9. dangthuan.design

dangthuan.design Thành viên cấp 1

chữ AZ cách điệu bên trái, cái phone bên phải, có phức tạp quá ko, nếu vậy mình thấy nên bỏ cái phone luôn đi và cứ ghi thẳng là audio, vì như vậy là đủ hiểu lắm rồi
  10. Dương Hải Trung

dangthuan.design vâng, e cũng nghĩ bỏ cái phone đi nhìn hay hơn :)))
    Cảm ơn bác đã góp ý :)

Ủng hộ diễn đàn