Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác đánh giá giúp em chất lượng màu sắc của màn hình LG 5K UltraFine

Chủ đề thuộc danh mục 'Xe cộ - Hàng công nghệ hitech' được đăng bởi hodie1090, 15/8/18.

Lượt xem: 6,815

1. hodie1090 Mới đăng kí

Em đang dùng Macbook làm video và pic nhưng cảm thấy màn nhỏ quá khó làm việc hiệu quả được ạ. Ngắm nghía thấy các trang nước ngoài đang đánh giá con LG 5K UltraFine 27MD5K rất cao. Em đang tính mua về để kết nối với macbook nhằm mở rộng không gian làm việc. Nhưng ko biết thực tế màu sắc của em này như thế nào, có đủ chuẩn ko ạ? Bác nào dùng qua rồi chia sẻ em tí kinh nghiệm. Em xin cảm ơn.

...
  2. hantutruong

hantutruong Mới đăng kí

Chưa đủ lúa để xài thử con LG 5K UltraFine này, mà thấy Apple khuyên dùng là cũng ngon rồi bác :D
  3. thaithuidui

thaithuidui Mới đăng kí

coi cấu hình hết hồn luôn: panel AH-IPS, 99% DCI P3,10 bit 1,07 tỷ màu, góc nhìn 178 - 178 độ, cổng kết nối 3*USB 3.1 type C, 1*Thunderbolt 3. mà 27" tận 5K coi đã đã.
    sladargai thích bài viết này
  4. trandan725

trandan725 Banned

Chưa xài qua chưa biết gì để giúp bác
  5. sladargai

sladargai Banned

Cảm ơn bác thaithuidui nhiều nha, em đang tính làm một con mà không biết bao giờ mới gom đủ gạo
  6. khiem0288

khiem0288 Mới đăng kí

Con LG 5K UltraFine có giá gần 30 triệu luôn, dĩ nhiên tiền nào của đó rồi bác. Công ty em làm cũng vừa mua 3 con 5K UltraFine này trang bị cho bên bộ phận thiết kế, thấy các anh đì-giai-nơ kết lắm lắm, khen suốt.
  7. hoailamnho

hoailamnho Mới đăng kí

Bác chủ xem bài đánh giá cụ thể ở đây này: tinhte.vn/threads/tren-tay-lg-ultrafine-27md5ka-man-hinh-5k-ket-noi-thunderbolt-3-dat-99-chuan-mau-dci-p3.2786086/
  8. meobietnoi

meobietnoi Mới đăng kí

dùng mac mà muốn có xài thêm màn ngoài thì chắc chỉ có thể chọn LG 5K UltraFine thôi, tại hiếm màn nào có USB type C hay Thunderbolt để kết nối với Mac.
  9. nhoxmanhga

nhoxmanhga Mới đăng kí

Em đang xài con này chính hãng LG nhập về luôn.Màu sắc thì chuẩn đẹp, dùng cho đồ họa Mac hay Win đều ổn. Yên tâm mua không hối hận đâu :D
  10. DGini95

DGini95 Mới đăng kí

được đấy dùng đi bác
  11. chin79cr

chin79cr Mới đăng kí

Mình cũng đang hóng cao nhân chỉ giáo cai này hi

Ủng hộ diễn đàn