Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác giúp em khắc phục lỗi này trong Photoshop cc với ạ. Ức chế quá

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Trương Đôn, 18/7/16.

Lượt xem: 2,118

1. Trương Đôn Thành viên cấp 1

Máy của em ram 4gb. chip i3. mà mỗi lần save ảnh lại bị như thế này. Bác nào pro chỉ em cách khắc phục với ạ

...
  2. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Có gì đâu mà ức chế. Ram yếu còn mở thêm chrome.
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Kích thước cũng ko phải thấp. Tắt Chrome đi thớt, đừng nói là Chrome bật trên 10 tab trở đi. Thiết nghĩ ảnh + Chrome với Ram 4GB vẫn chưa thể nói là quá tải được.
  4. Specialkid

Theo em thấy là càng ngâm chrome lâu thì ram càng bị ngốn nhiều. Và nếu trong Ps của bạn ấy lượng ram không đủ thì việc báo lỗi đó xảy ra là bình thường. Máy e 16GB ram, khi mở Ps em cài cho hiệu suất của nó đạt tới 10GB ram mà nhiều khi vẫn treo khi xử lý khoảng 30file RAW. Chưa tính đến chuyện file psd của thớt khá lớn. Đã tràn vùng làm việc mà ps báo mới có 8% so vs kích thước thật. Thêm cái group trong bảng layer nghi nghờ là khá nhiều layer dẫn đến việc hết ram.
    Bạn thớt nên nghiên cứu lại cái này để điều phối ứng dụng cho hợp lý.
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/7/16
  5. Trương Đôn

Trương Đôn Thành viên cấp 1

Specialkid không hiểu sao nó lại ngốn ram đến như thế. Không biết bác có cách khắc phục tình trạng này không ạ :)
  6. Trương Đôn

Dù Kun VietDesigner Thank bác. Bác có cách nào khắc phục nữa không ạ, Chrome e tắt đi cũng bị như thế
  7. Specialkid

Cái bảng mình gửi bên trên kìa. Kiểm tra xem Ps của bạn để tối đa bao nhiêu ram? Nhấn ctrl + K để mở bảng này nhé. Nếu Ps để thấp thì tăng nó lên 2,5GB hoặc chơi 3GB luôn đi. Resize ảnh ở mức cần thiết thôi. Merge layer lại nếu thấy không cần thiết phải để. Ram yếu thì càng để ít layer càng có lợi chi ram. Và sau cùng khuyên bạn nên update thêm cho máy 4GB ram nữa cho ngon.
  8. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

Bạn chụp cho xem cái set up RAM của PS và cấu hình máy nào :3
  9. Trương Đôn

10. Trương Đôn

_phong_thu_cuc_ tối e về chụp bác xem. Bác có cách nào khắc phục nữa không ạ

Ủng hộ diễn đàn