Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác tư vấn dùm em một chút với :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi trannam2603, 24/7/14.

Lượt xem: 2,865

1. trannam2603 Thành viên cấp 2

Tình hình là em đang muốn mua một hoặc 2 em lens, về giá cả thì tầm 6 7tr cho 1 em, không cần phải là hàng mới 100% nhưng phải zin và đẹp, ko lỗi hay gì hết.
    Mục đích sử dụng: e muốn 1 lens góc rộng chút để chụp hình cưới, hình phong cảnh, kiến trúc, event.
    Em thì có biết em sigma 17-50, cũng thích thích, nhưng theo các bác thì em này có phù hợp ko?
    Cám ơn các bác tư vấn và chúc sức khỏe các bác :D

...
  2. trannam2603

trannam2603 Thành viên cấp 2

Hic, ko có cao nhân nào giúp hết sao? :(
  3. ALRainbow

ALRainbow Thành viên cấp 2

Sigma 17-50 khá phù hợp cho chụp event, đám cưới, chụp phong cảnh và kiến trúc cũng tạm.
    Nhẹ tiền hơn chút có Tamron 17-50 (loại không có chống rung) chất ảnh ra cũng tốt, hơi bị nhòe ở biên chút xíu so với sigma giá mềm hơn.
    Event, đám cưới và phong cảnh, kiến trúc nếu đi chuyên sâu thì cần loại lens khác nhau chút xíu.
    trannam2603 thích bài viết này
  4. trannam2603

ALRainbow : tks bác, trc mắt thì e chưa có điều kiện đầu tư nhiều lens nên tạm thời như vậy, sau này có đk sẽ nâng cấp :D
    Mà bác còn biết e lens nào như tiêu chí của e ko? Chỉ thêm cho e với :D
  5. duc.normal103

duc.normal103 Thành viên cấp 1

Em thì lại đang mơ ước 1 con fisheye =))
    góc rộng như vầy nhìn phiêu hơn
  6. ALRainbow

Cho tui xin 500đ thông tin máy móc bác đang sử dụng để tư vấn hiệu quả!
  7. trannam2603

e chuẩn bị mua 7D bác ợ :D
  8. ALRainbow

Chụp đám cưới, event nhiều: Sigma 17-50 2.8 + 50 1.8
    Chụp phong cảnh kiến trúc nhiều: EFS 10-22 3.5-4.5 USM + 50 1.8 hoặc 1 lens duy nhất Canon 17-40 F4L
    Ý kiến cá nhân là vậy!
    trannam2603 thích bài viết này
  9. trannam2603

Tks bác ALRainbow , e có coi thì thấy trên mạng cũng có đánh giá 2 e Tamron 17-50 và sigma 17-50, theo ý kiến bác thì 2 e này e nào ok hơn?
  10. ALRainbow

Ủng hộ diễn đàn