Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác xem và đánh giá hộ mình cái ảnh Mùa hè xanh

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi tydk2010, 2/6/15.

Lượt xem: 5,092

1. tydk2010 Thành viên cấp 2

mình làm cho sinh viên tình nguyện trường ĐH Văn Hóa, các bác thấy thế nào :D

...
  2. tydk2010

tydk2010 Thành viên cấp 2

[LOCK][/LOCK]
  3. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Nhức mắt quá, font loạn xà quần, troài oaiii...
    tydk2010 thích bài viết này
  4. tydk2010

thế bác @
    Gurl góp ý cho em đi
  5. Solomon

Solomon Thành viên cấp 1

Nhiều font quá và font loạn cào cào,bạn trên nói đúng đó, bạn chỉ nên để 2 loại font thôi, bất đắc dĩ lắm mới là 3
    Làm nổi bật chữ MHX lên
    sinh viên tình nguyện trường ĐH Văn Hóa phát động, thì nên để logo nó vào giữa
    Giảm cái cỡ chữ của dòng đầu tiên, BLL đi, đồng ý là nó quan trọng, nhg đừng để giảm sự chú ý của Khẩu hiệu MHX, bao giờ nó cũng đc đọc mà, để nó nhỏ và kém nổi bật đi một chút
    Cái hoa văn chẳng ăn nhập gì vào Pano cả, bạn cho hình ảnh 2-3 sv tình nguyện vào thì hợp lý hơn
    Xanh-là màu xanh da trời (Blue) chứ không phải cái màu xanh Green kia.
    Mình thấy phát động phong trào TN thì thường gắn liền với Hội sinh viên, hội sinh viên trường, sao không có logo mà chỉ có logo Đoàn TN thôi vậy, như vậy nhìn không ra chất sinh viên trong logo, mà nổi bật lên là tính chất đoàn đội thôi.
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

7. tydk2010

mình có tìm hiểu trên mạng thì thấy MHX thì là màu xanh lá mà bạn @
    Solomon
  8. hoangemini

hoangemini Thành viên cấp 2

Ví dụ minh họa, mình thấy đơn giản như thế này đỡ rối mắt này.
  9. tydk2010

thì mình biết là vậy rồi, nhưng mình tìm gg đều ra màu green cả. cái chữ mùa hè xanh đấy, là màu của mùa hè
    @Solomon
  10. Hồ Huỳnh

Hồ Huỳnh Mới đăng kí

của CLB mình :)
  11. Solomon

Solomon Thành viên cấp 1

Chawqcs có lẽ sau này mấy bạn sáng tác sáng tạo cho nó khác hay gì đó, bạn hiểu tính chất của mùa hè xanh là gì thì sẽ luận ra nên để màu gì thôi. Xanh - là màu áo xanh tình nguyện, màu áo xanh của thanh niên, là màu xanh biểu tượng của bầu trời, bầu trời tri thức, bầu trời tuổi trẻ, tường minh hơn, mùa hè xanh, nghĩa là cái màu xanh nó rải khắp nơi trong mùa hè, mà xanh này là màu xanh của màu áo các bạn tình nguyện bạn ạ, cho nên nó là màu xanh thanh niên áo tình nguyện - áo đoàn bạn ạ.
    Còn tại sao lại là mùa hè- vì có mỗi mùa này là đc nghỉ bạn ạ =)) Ngày xưa phong trào TN chỉ diễn ra vào mùa nghỉ thôi, phong trào diễn ra vào mùa hè, nên lấy tên là MHX, keke
  12. AHUYENFX

AHUYENFX Thành viên cấp 2

Sẵn tiện vừa làm cái hình mấy Bác nhận xét giúp em

Ủng hộ diễn đàn