Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bạn ai biết làm bài Excel này chỉ mình với,mình cám ơn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Dinhtran2018, 7/4/18.

Lượt xem: 5,236

1. Dinhtran2018 Mới đăng kí

Các bạn hướng dẫn giúp mình làm sao để tách được số lượng sản phẩm của xưởng 1, xưởng 2 và xưởng 3 , mình newbi nên rất mong bạn nào biết chỉ m với m cảm ơn.

...
  2. weone

weone Thành viên cấp 2

Không post ảnh lên luôn, kèm nói rõ tách cái gì, không biết chụp màn hình à bạn.
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. Dinhtran2018

Dinhtran2018 Mới đăng kí

M mới up bài lần đầu nên chưa biết rõ ak

Hình ảnh đây bạn ơi, bạn có thể chỉ cho m làm sao để tách tổng sản lượng của từng xưởng dc ko ạk
  4. weone

weone Thành viên cấp 2

Bạn biết lệnh filter k? Chọn dòng 2. Vào data chọn filter, dòng 2 sẽ hiện tương tự à yyahế này. Ấn vào mũi tên hình ∆ chỗ xưởng chọn số xưởng 1,2,3... Nó sẽ hiện tất cả những số xưởng ấy.
  5. IvanTin NightCore

IvanTin NightCore Mới đăng kí

Bạn chọn cột Xưởng (C) - Chọn menu DATA - FILTER
    sau đó bạn chỉ việc check hoặc uncheck xưởng nào bạn muốn thống kê. là được rồi ban copy qua sheet mới là bạn có thể có Xưởng 1 có bao nhiêu mặt hàng rồi.
    chúc bạn thành công

IvanTín Nightcore - Đem đến cho các bạn những giây phút thoải mái với những bản nhạc điện tử gây nghiện hay nhất năm 2018
  6. Không post ảnh lên luôn, kèm nói rõ tách cái gì, không biết chụp màn hình à bạn.
  7. Anh nhà bên

Anh nhà bên Mới đăng kí

Mình có thể dùng công thức SUMIF để tính toán cho nó dễ.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn