Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bạn cho mình hỏi cách lên lưới một mẫu logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Mr.Milo, 12/9/14.

Lượt xem: 10,520

1. Mr.Milo Mới đăng kí

Các bạn đã có kinh nghiệm thiết kế logo có thể chia sẻ với mình cách lên lưới logo một cách hiệu quả.Nó có cần phải theo một quy tắc nào không?. Có ví dụ demo càng tốt.Cám ơn các bạn!

...
  2. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

hóng, cái này mình cũng đang quan tâm
  3. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Lên lưới là đơn giản bạn cân chỉnh bố cục cho Logo nó "vuông, tròn" nhất theo tỉ lệ có thể.
    Thường dùng ô vuông 1x1 lên lưới. Từ lưới bạn cân chỉnh sao cho nó có tỉ lệ hợp lí nhất thôi. Nói chung nó chỉ là quá trinh cân chỉnh bố cục Logo sau khi "thành hình".

Mình mượn tạm 1 hình trên mạng để bạn hiểu rõ hơn.

Trong hình thì biểu tượng hình và chữ đều nằm lọt vào 1 số ô nhất định.
    Trong quá trình bạn thiết kế, nó chưa chuẩn thì tác dụng chính của lưới làm cho nó chuẩn lại.
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/9/14
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Vấn đề này mình cũng đã từng thắc mắc và mình nghĩ giống như #3. Cũng chưa có nhiều kinh nghiệm lắm ở mảng thương hiệu này.
  5. Mr.Milo

Mr.Milo Mới đăng kí

Thái Châu hay có bạn nào giải thích thêm dùm mình. Như vậy theo ý bạn nói dường như nó không theo một tỉ lệ nào cố định, tỉ lệ là do mình đặt ra, còn tỉ lệ vàng trong những thiết kế nổi tiếng chẳng hạn như apple thì sao. Vẽ sao cho cân đối thì được nhưng mình cũng muốn sao cho nó khoa học một chút.
  6. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

7. Mr.Milo

Mr.Milo Mới đăng kí

Cám ơn bạn Thái Châu về hướng dẫn của bạn.

Ủng hộ diễn đàn