Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bạn giúp mình hoàn thiện LOGO này với

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi thịnh, 12/7/12.

Lượt xem: 2,042

1. thịnh Mới đăng kí

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Logo mà đổ bóng như thế này là FAIL bạn ơi :|
    Thằng Khùng thích bài viết này
  3. thịnh

thịnh Mới đăng kí

ui thế à do mói lần đầu làm nên ko bít
  4. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Mình nghĩ logo nên đơn giản mà cô đọng ... logo của bạn nhiều chi tiết quá mà sắp xếp lại không hợp lí.
    Thằng Khùng thích bài viết này
  5. Nguyễn Trung Hiếu

Nguyễn Trung Hiếu Thành viên cấp 2

lên google search "logo" nhé :D
  6. NhoK_MoN

NhoK_MoN Thành viên cấp 1

thích mỗi cái robot Android gặm quả táo Apple!:D còn mảnh kiếng vỡ của dâu đen Blackberry thì hình như ko liên quan bạn ạ!:(
  7. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Nguyên tắc thiết kế của mình là KISS
    NQD, Thằng KhùngSilverRow1988 thích bài viết này.
  8. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

Theo cảm nhận của cá nhân mình thì thấy cái logo nhìn rất rối, cứ có cảm giác như chắp vá từ rất nhiều mảnh mà không có sự gắn kết ấy, thêm cái font nữa chả thấy ăn nhập gì cả :-?
  9. mTF

mTF Thành viên cấp 1

Logo ko được đổ bóng ! Các chi tiết phải rõ ràng ko được sử dụng chuyển sắc.
    Chữ trên logo nên đơn giản ko quá cầu kì nhìn vô là đọc được ngay.
    Theo mình nếu bạn sử dụng các hình ở trên thì nên dùng logo android ăn apple thôi.
    Ý kiến riêng của mình thôi nhé bạn
  10. VLK1993

VLK1993 Mới đăng kí

^^
    1: nhìn layer style của 3 chữ "smart phone on" mình biết là bạn có biết dùng photoshop, biết theo dõi và kết hợp layer tạo kiểu chữ
    -nhưng đó không được dùng trong thiết kế logo bạn ơi-
    2: bạn hơi lạm dụng style và chưa hiểu rõ ý nghĩa chính xác của một "logo" - logo có thể là hình, có thể là chữ, và có thể là cả 2. Nhưng nó là sự kết hợp của đơn giản, súc tích, chứng tỏ thương hiệu của cái bạn trình bày. Nó theo mình là khó nhất khi thiết kế một cái gì đó bởi cần màu sách và sự đơn giản mà nó yêu cầu.
    bạn có thể hiểu rõ hơn logo nhìn như thế nào, hãy vào link sau: http://logopond.com/
    cố lên :)
    SilverRow1988 thích bài viết này
  11. haru_haru_114

haru_haru_114 Thành viên cấp 2

màu chữ không nổi, kiểu chữ không đẹp mọi người nhỉ
  12. Thằng Khùng

Thằng Khùng Mới đăng kí

cái này giống tranh cổ động hơn bạn ơi :-ss

Ủng hộ diễn đàn