Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bạn nào rành về chibi cho mình hỏi :

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Ngok ngheck forever smile, 8/2/13.

Lượt xem: 2,567

1. Ngok ngheck forever smile Thành viên cấp 1

Theo mình biết thì chibi là đầu to mình nhỏ. Đầu dài bằng mình. Nhưng mình thấy 1 số ảnh chibi đầu hơi nhỏ ( chỉ dài bằng từ cổ đến eo ) Vậy bạn nào rành về chibi cho mình hỏi : Hình chibi thì tỉ lệ giữa đầu và mình là như thế nào ạk ?
    Kí tên : Su​
    Chân thành cảm ơn​
    Chúc các bạn luôn vui vẻ!!:)

...
  2. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

Ngok ngheck forever smilegoal thích bài viết này.
  3. goal

goal Thành viên cấp 3

Mình thấy tỉ lệ ntn không qtrọng bạn ạ, đa số là đầu to mình nhỏ dễ thương hơn.
    Ngok ngheck forever smile thích bài viết này
  4. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

Bạn vào đây tham khảo

Ở phút 4:49 anh Cáo Yuri đã nói chi tiết tỉ lệ 1/2 và 1/3
  5. Ngok ngheck forever smile

Ngok ngheck forever smile Thành viên cấp 1

Cảm ơn bạn tại mình vẽ đầu to thì 1 số ng` cho rằng hình không cân đối
  6. goal

goal Thành viên cấp 3

theo mình thì mình thấy dz :) đa số mình vẽ đầu to nhiều hơn Nhưng hog phải lúc nào đầu to cũng đẹp ;)
  7. Ngok ngheck forever smile

Ngok ngheck forever smile Thành viên cấp 1

Cảm ơn bạn nhiều nhé=D>
  8. RamBo

RamBo Thành viên cấp 1

Tuỳ vào sở thích, mỗi người có mỗi cách vẽ và diễn đạt biểu cảm khác nhau, và đương nhiên tỉ lệ cũng không ngoại lệ... 1:1, 1:2, 1:3, 2:1,... Điều quan trọng của một bức chibi đẹp là sự biểu cảm và thần thái ngộ nghĩnh mà người vẽ đặt vào! Bạn có thể tìm hiểu các tỉ lệ ở đây:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/tut-ve-chibi-khong-kho.12680/#post-208101
  9. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

mình hay vẽ đầu to người bé :D nhưng mà ko bé quá, vừa vừa thôi :3
  10. Shiho KyuMin

Shiho KyuMin Thành viên cấp 1

Đầu bằng khoảng 1/2 là ok đấy bạn ạ :v Nhưng nói chung là biết biết thế thôi, khi vẽ cũng chẳng mấy ai căn đo đâu @@ Cứ nhìn thuận mắt là được xD
  11. Kiku194

Kiku194 Thành viên cấp 2

Mình ít khi thích tuân theo bất kỳ luật lệ nào cả, đặt tay lên giấy và thoải mái vẽ thôi :)
  12. Hero Wings

Hero Wings Thành viên cấp 3

thực sự là Chibi chả có tỉ lệ nào nhất định phải tuân theo cả =)) Chỉ là do tùy theo phong cách vẽ và trí tưởng tượng của tác giả thôi :)
    Mình vừa từ 1 cái ảnh vẽ ra cả chục hình Chibi đủ tỷ lệ =))))
  13. VD-ER

VD-ER Thành viên cấp 1

chibi theo google dịch là trẻ con - mà trẻ con thì dễ thương - đó - thế thui :">
  14. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Theo mình thì không có tỉ lệ nào nhất định cả :3 cứ đầu to thân nhỏ là được, tỉ lệ tầm 1/2, 1/3 đó

Ủng hộ diễn đàn