Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bạn ơi, giúp mình tấm ảnh cưới

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Promoter, 25/12/12.

Lượt xem: 4,332

1. Promoter Thành viên cấp 1

Mình muốn nó thật đẹp trong ngày cưới, các bạn giúp mình với nha :D
    Cảm ợ ạ

...
  2. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Bạn muốn dùng tấm này vào mục đích gì? Back ground hay chiếu slide, hay là ảnh dựng trước tiền sảnh?
    Với lại phải đưa file gốc, kích thước lớn thì hình mới tốt được :)
    Cáo Điên, DX_Degeneration, Promoter1 người khác thích bài viết này.
  3. Promoter

Promoter Thành viên cấp 1

Dựng trước tiền sảnh bạn ạ, mình chỉ để hình bé thôi. File ảnh gốc để mình hỏi cái ổng làm ảnh đã
  4. Promoter

Làm sao để chèn file ảnh gốc bạn ơi
  5. Promoter

6. Promoter

Mọi người giúp đỡ mình nha :)
  7. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Em đang có 2 thắc mắc mong bác giải thích dùm:
    1 là tại sao cái người chụp ảnh cưới cho bác không chỉnh sửa luôn mà còn phải đi nhờ?
    2 là ăn mặc như trong ảnh thì chắc chắn không phải để chụp 1 tấm và là dành cho cả 1 album rồi. Thế thì sao bác không lấy 1 tấm trong album mà in.
  8. Promoter

1 : Họ có chỉnh nhưng em up lên nhiều người kêu không được đẹp ạ.
    2 Tất nhiên là nhiều nhưng đây là bức em định treo ở tiền sảnh ạ :)
  9. cudyandem

Có thể up vài tấm thành phẩm em xem được không ạ? Nếu ảnh cưới đã chỉnh sửa từ studio mà chưa đủ đáp ứng yêu cầu của bác thì thực sự theo e biết trong box này rất ít người đủ khả năng giúp được bác, trong đó tính cả em.
  10. Promoter

Tại bác kia bảo lấy file gốc nên em lấy mỗi cái kia về thui :D.
    Quê em họ chỉ biết chỉnh sửa kiếm cơm chứ không chuyên bác ạ, vợ chồng nào muốn đẹp phải ra Phố cơ. mà ra đấy họ đông khách sợ không kịp. Với lại bọn bạn em đứa nào cũng kêu xấu
    cudyandem thích bài viết này
  11. tony_doan

tony_doan Thành viên cấp 2

Thực ra ảnh gốc của bạn đã được thợ ảnh PS rồi. Nên mình blen chút theo ý thích thôi
    Nếu bạn không ưng thì phải nói rõ muốn blend theo tone màu nào: hồng, safia, đen trắng... Nhưng nhớ là xem trên máy tính và in ra lại khác nhau đấy (vì 1 số trường hợp máy in không đủ chất lượng để cho dải màu đồng đều và chuyển tone sáng tối mượt đâu)

Promoter thích bài viết này
  12. Promoter

Cảm ơn bạn nhiều, lát mình hỏi vk xem tone màu nào nàng thích nha, nhưng bạn có thể gửi cho mình file ảnh gốc được không? zoom ảnh này mờ quá :D
  13. cudyandem

Bác phải gửi file gốc mới làm đc chứ, bác in để sảnh chí ít cũng phải 50x70 thì ảnh của bác sao đủ chất lượng để làm đc
  14. Promoter

http://www.mediafire.com/?t1zt46xmy42f84j file này thằng chụp ảnh đưa cho mà bác :) em thấy zoom lên cũng nét lắm rùi :D
  15. Promoter

Bạn ơi Bland cho mình màu mùa thu được không :D
  16. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Em thử vọc thì nó ra thế này, trình gà quá nên dù chưa thấy ưng ý nhưng vẫn ko biết làm sao. Đành up đại bác xem thử nhé!
    Promoter thích bài viết này
  17. Promoter

Cảm ơn bác. Nhìn đẹp lắm :D

Ủng hộ diễn đàn